ต้องการไลท์เพลง MP3 ลงแผ่นด้วยโปรแกรมนีโร่แต่ทำไม่ได้เพราะอะไรคะ

Started by nongmean, 09 February 2010, 19:51:58

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

nongmean

ต้องการไลท์เพลง MP3 ลงแผ่นแต่หน้าจอมันฟ้องอย่างในรูปที่ส่งมาให้ดูทั้งที่เพลงก็ฟังในเครื่องได้ปกติ
อยากทราบว่าเป็นเพราะเพลงหรือว่าที่โปรแกรมนีโร่คะ

ภาพแรกคือรายชื่อเพลงที่ต้องการไลท์

nongmean

nongmean

ภาพที่ 4 คือภาพที่ต้องการแปลงไฟล์เพลงจากซีดี เป็น MP3 ก็ทำไม่ได้เหมือนกัน

ทั้งที่ก่อนนหน้านี้ เคยทำได้ทุกอย่างค่ะ  เลยอยากทราบว่า เป็นที่เพลงหรือโปรแกรมคะ

chaiwut

เท่าที่ผมดูแล้วน่าจะเกิดจากตัวโปรแกรมนีโรมีปัญหาครับ ต้องลงใหม่แล้วหรือท่านลองนำงานที่จะไรท์ไปลองกับเครื่องอื่นก่อนนะครับ
ปล เนื่องจากขณะนี้ 20.42 ผมและเพื่อนๆสมาชิคกำลังอยู่ที่งานเลี้ยงครับอาจเข้ามาตอบช้าไปนิดต้องขออภัยด้วย [emo10]

fantasy ಠ-ಠ

เป็นไปได้ว่า ตัวโปรแกรมไม่สมบูรณ์
คิดว่า คงต้องเอาโปรแกรม nero ออกไป แล้วลงใหม่น่ะคุณ nongmean

microsoft

อิอิ พอดีช่วงเวลานั้นพวกเราอยู่งานเลี้ยงครับ ไม่มีเครื่องคอมที่จะสามารถต่อเน็ตได้ ไม่สะดวกในการพิมพ์  [emo05]  [emo03]

หรือจะลองเทสต์เทียบโดยใช้ ImgBurn ด้วยก็ได้ครับ

http://www.imgburn.com/index.php?act=download

nongmean

เอานี่โร่เก่าออกแล้วติดตั้งนีโร่ใหม่แล้วค่ะ ทำได้ปกติแล้วค่ะ  แต่.....
อันเก่าเป็นนีโร่ 7 มีเมณูที่ใช้ลบ CD RW ได้  แต่อันใหม่ที่ลง เป็น นีโร่ 8 ค่ะ หาเมณูที่ใช้ลบ CD RW ไม่เจอ
ไม่ทราบว่าอยู่ตรงไหนคะ หาทุกซอกทุกมุมแล้ว ใครที่ใช่นี่โร่ 8 บ้างน่าจะพอทราบช่วยบอกด้วย  ขอบคุณค่ะ 

nongmean

Quote from: nongmean on 10 February 2010, 09:03:21
เอานี่โร่เก่าออกแล้วติดตั้งนีโร่ใหม่แล้วค่ะ ทำได้ปกติแล้วค่ะ  แต่.....
อันเก่าเป็นนีโร่ 7 มีเมณูที่ใช้ลบ CD RW ได้  แต่อันใหม่ที่ลง เป็น นีโร่ 8 ค่ะ หาเมณูที่ใช้ลบ CD RW ไม่เจอ
ไม่ทราบว่าอยู่ตรงไหนคะ หาทุกซอกทุกมุมแล้ว ใครที่ใช่นี่โร่ 8 บ้างน่าจะพอทราบช่วยบอกด้วย  ขอบคุณค่ะ 

ตอนนี้หาเจอแล้วค่ะ  ไม่รบกวนท่านผู้รู้แล้วละ  เอาไว้ถ้ามีปัญหาอื่นเกิดขึ้นอีกแล้วจะมาถามใหม่นะคะ
ขอบคุณคะ [emo04]

fantasy ಠ-ಠ

Quote from: nongmean on 10 February 2010, 10:05:44
Quote from: nongmean on 10 February 2010, 09:03:21

ตอนนี้หาเจอแล้วค่ะ  ไม่รบกวนท่านผู้รู้แล้วละ  เอาไว้ถ้ามีปัญหาอื่นเกิดขึ้นอีกแล้วจะมาถามใหม่นะคะ
ขอบคุณคะ [emo04]

เข้ามาตอบช้าไปนิดนึง
แต่คุณ nongmean ก็มีความพยายามในการแก้ไขปัญหาระหว่างรอคำตอบด้วย
นี่ถ้านั่งรอคำตอบอย่างเดียว อาจจะต้องรอช่วงเที่ยง ๆ ล่ะครับ
เพราะแต่ละท่านก็ทำงานกันด้วย [emo01]

microsoft

ดีใจด้วยนะครับ ถ้าเจอปัญหาอีกก็มาโพสต์ได้ตลอดครับ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่นี่ใจดีทุกท่านเลย

Go Up

แหล่งรวมความรู้ Computer Articles