เปิดใช้ Firefox ไม่ได้

Started by utta, 09 February 2010, 13:22:46

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

utta

ผมเปิดใช้ Firefox ไม่ได้ โดยเมื่อคลิกแล้วจะปรากฏภาพดังตัวอย่าง ขอคำแนะนำแก้ไขด้วยครับ

microsoft

เว็บนั้นๆอาจจะมีปัญหาหรือท่านได้ตั้งค่า Proxy ให้กับ Firefox อยู่หรือเปล่าครับ ลองเช็คดูตามนี้

โดยคลิก Tools -> Options.. แล้วลองเช็คดูตามรูป

MILD_PLUS

ก่อนหน้านั้นได้ไปทำอะไรกับเครื่องหรือเปล่าครับ บอกมาให้ละเอียดด้วย เพื่อท่านที่จะเข้ามาตอบ จะได้เดาเหตุการได้ถูกครับ

ปล. ผมใช้ IE กรุณารอท่านต่อไปนะครับ

กดตอบแล้ว ท่าน microsoft เข้ามาพอดีเลย..

utta

ผมทำตามคำแนะนำและใช้ได้ตามปกติแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

sathap99

Quote from: microsoft on 09 February 2010, 13:47:43
เว็บนั้นๆอาจจะมีปัญหาหรือท่านได้ตั้งค่า Proxy ให้กับ Firefox อยู่หรือเปล่าครับ ลองเช็คดูตามนี้

โดยคลิก Tools -> Options.. แล้วลองเช็คดูตามรูป

ขอคำตอบอีกครั้งได้ไหมครับรูปไม่ขึ้นแล้ว ขอบคุณครับ

microsoft

รูปอะไรแล้วล่ะครับ ตั้งแต่เดือน 2 ผมก็จำไม่ได้แล้วนะ  [emo12]

ans58670

น่าจะเป็นการเช็ค Proxy ใน Option ของ Internet นะ ช่วยเขาหน่อยเถิด พอดีตอนนี้อยู่ใน Ubuntu 10.10 มันไม่เหมือนกับใน Windows 7

ans58670

Quote from: sathap99 on 29 October 2010, 03:47:11
Quote from: microsoft on 09 February 2010, 13:47:43

ขอคำตอบอีกครั้งได้ไหมครับรูปไม่ขึ้นแล้ว ขอบคุณครับ

กลับมาที่ Windows แล้ว ส่วนรูปนั้นน่าจะเป็นแบบนี้นะ

microsoft

ขอบคุณมากครับท่าน ans58670 ปัญหารูปหายเกิดจากการฝากรูปไว้กับเว็บนอกแท้ๆเลย ช่วงหลังๆมานี่ ผมก็เลยฝากไว้ในเว็บแทนหรือไม่ก็ฝากกับ photobucket รูปจะได้ไม่หาย เดี๋ยวไว้อีกไม่กี่วันนี้ครบอายุของวันเช่าพื้นที่กะว่าจะขยายพื้นที่เพิ่มไปอีก 1GB ด้วย เพื่อนๆจะได้ฝากรูปไว้ในเว็บกันได้เยอะขึ้นกว่าเก่านะครับ  [emo01]

ans58670

ก็ช่วยกันครับ เพราะอยากให้ใครที่เข้ามาแล้วได้อะไรออกไปไม่มากก็น้อย

Go Up

แหล่งรวมความรู้ Computer Articles