เราจะใช้โปรแกรมอะไรดาวน์โหลดวิดีโอใน Youtube ได้ครับ

Started by anonymous, 05 February 2010, 21:44:44

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

anonymous

พอดีเข้าไปเจอวิดีโอที่น่าสนใจ แต่อยากเก็บมาไว้ดูย้อนหลังอีก เราจะสามารถใช้โปรแกรมอะไรดาวน์โหลดมาลงเครื่องเราได้บ้าง

ขอบคุณสำหรับคำตอบจากทุกๆท่านล่วงหน้านะครับ

fantasy ಠ-ಠ

ใช้ IDM น่ะท่าน
พอเปิดยูทูปขึ้นมา ก็จะมีปุ่มของ IDM ให้กดดาวน์โหลดวีดีโอได้เลย

microsoft

ลองเอาโปรแกรม Internet Download Manager ไปติดตั้งลงเครื่องไหมครับ ถ้าเปิด utube ครั้งต่อไปจะเจอกับหน้าจอดังรูป ก็สามารถคลิกดาวน์โหลดจากตรงนี้เก็บลงเครื่องได้เลย

ส่วนตัวโปรแกรมลองเช็คใน PM ดูนะครับท่าน

microsoft

Quote from: fantasy on 05 February 2010, 23:12:06
ใช้ IDM น่ะท่าน
พอเปิดยูทูปขึ้นมา ก็จะมีปุ่มของ IDM ให้กดดาวน์โหลดวีดีโอได้เลย

[emo05]  [emo06]

ICheer_No0M™

เสียเงินแนะนำ IDM ตามพี่ๆด้านบนครับ ...

ฟรีแนะนำ Orbit นะครับ ...

หรือผ่านเว็บแนะนำ www.keepvid.com ครับผม ...

khonpuhai

อีกโปรแกรมขอแนะนำครับ real player ใช้ฟรีครับ แต่ก็โหลดไม่ใด้หมดทุกคลิปนะครับ เมื่อก่อนเคยใช้ครับ [emo02] [emo02] [emo03]

Go Up