# Notification.
Notification

Author Topic: ขอไดร์เวอร์ np ของ sony vaio หน่อยครับ  (Read 7164 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline khonpuhai

• VPC Member
    • View Profile
คือคอมเพิ่งซื้อมาวันนี้ครับเขาไม่แถมแผ่นไดร์เวอร์ให้ด้วยนะครับขาดอยู่ตัวเดียว ผมถามอากู๋จนจะเช้าแล้วครับก็ยังไม่เจอ คอมยี่ห้อ SONY VAIO รุ่น VGN-CR25L/P นะครับ
ปล.ตอนที่ซื้อมาเป็นวินโดว์วิสตร้า ตอนนี้ใช้วินโดว์7 ขอบคุณล่วงหน้าครับ [emo12] [emo12] [emo14]

Offline YOOHOO

• Global Moderator
อัพเดท Windows7 ให้หาเองแบบอัตโนมัติ ได้ไหมครับ
(ถ้าไม่ไช้ Windows ของแท้ อาจจะโดนปลาดาวได้ครับ)

ป.ล. โทรไปถามร้านที่เพิ่งซื้อมาว่ามีแผ่น Drivers แถมให้หรือไม่
สิ่งที่ " มนุษย์ทุกคน " ต้องการมากที่สุด ก็คือ...................... " ความสุข "

อัพใด้ครับ แต่ก็ยังไม่ใด้อยู่ดีครับ ไดร์เวอร์ทุกตัวผมก็อัพเดทเอาครับ

วิธีแก้เบื้องต้น

ตัวที่มีปัญหา ให้เม้าส์ชี้คลิกขวา เลือกถอดการติดตั้ง (เอาออก) แล้วสั่ง Scan Hard Ware
เพื่อติดตั้ง Hard Ware + Driver เข้าไปใหม่ ครับ
ถ้าทำแล้วไม่ได้ มีปัญหาอะไรในการใช้งานบ้างครับ
สิ่งที่ " มนุษย์ทุกคน " ต้องการมากที่สุด ก็คือ...................... " ความสุข "

เหมือนเดิมครับ ไม่ใด้ [emo12] โปรแกรมที่มีปัญหาคือกล้องครับใช้งานไม่ใด้เลยครับ

กล้องในตัวโน๊ตบุ๊คเองหรือกล้องภายนอก ครับ
ถ้าเป็นกล้องภายนอก ต้องมี Driver ของกล้องเองมาลงต่างหาก

ป.ล. Windows7 แบบ 32บิต หรือ แบบ 64บิต ครับ (แบบ64บิตจะหา Driver ยากกว่า)

กล้องในตัวโน๊ตบุ๊คเองครับ ขอโทษครับบอกรายละเอียดไม่หมด 32บิทครับ

http://www.sony-asia.com/support/download/223942/product/vgn-cr25s

น่าจะใช้กันได้ครับ ลองดู

ขอบคุณครับทดลองแล้วก็เหมือนเดิมครับ ไม่ใด้  [emo04] [emo14]

มารายงานครับท่าน ไม่ใด้เหมือนเดิมครับ ยังไงก็ขอบคุณมากนะครับ ผมว่าจะเอากลับไปที่ร้านให้เขาลงให้ดีกว่าครับแล้วก็จะกลับไปถามเอาแผ่นด้วยดีกว่าครับ รบกวนอาจารย์มากแล้วเกรงใจครับ ขอตัวพักผ่อนก่อนนะครับจะไม่ใหวแล้ว [emo14] [emo14] [emo18] [emo19]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ลองให้ Everest ช่วยเช็คดูให้ไหมครับ ถ้าอุปกรณ์ตัวไหนที่ยังไม่ได้ลงไดร์เวอร์จะมีเครื่องหมาย "?" อยู่ข้างหน้า ถ้าคลิกแล้วจะมีรายละเอียดว่าอุปกรณ์ที่ไม่ได้ลงไดร์เวอร์นั้นเกี่ยวข้องหรือเป็นฮาร์ดแวร์อะไร

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

ขอบคุณครับเดี๋ยวผมจะลองดูครับ เมื่อวานไม่ใด้เข้ามาเช็คอีกครับเพราะตอนกลางคืนไม่ใด้นอนเลย [emo14]ใด้ความยังไงจะรายงานให้ทราบครับผม [emo19] [emo19]

มารายงานผลครับไดร์เวอร์ทุกตัวปรกติครับ แต่กล้องเปิดไม่ใด้ครับไม่รู็เป็นเพราะอะไร ไดร์เวอร์ก็ไม่มีปัญหา หรือว่าจะมีปุ่มล็อกอะไรหรือปล่าวครับ หาจนทั่วคอมแล้วก็ไม่เห็นมีปุ่มล็อกนะครับ เปิดกล้องยังไงก็ไม่ใด้ครับ รบกวนอีกทีครับ [emo19] [emo14]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
สงสัยต้องอ่านในคู่มือ/ยกเครื่องไปที่ศูนย์ของ SONY เพื่อให้เค้าสาธิตให้ดูแล้วละมั้งครับท่าน [emo02]

กรุณารอท่านต่อไปมาช่วยนะครับ... [emo01]

พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline Acriric_Pastel

• MSN Messenger - verstarchio_nuttapon@hotmail.com
    • Email
ไม่แน่ใจ่าจะแก้ตรงจุดหรือเปล่านะครับ
รู้สึกว่า Webcam ของ Sony ต้องเปิดผ่านโปรแกรมเล่น Webcam นะครับ
ลอง test โปรแกรมจำพวก MSN หรือยังครับ
ว่าเปิดได้ไหม (สนทนาแบบเห็นหน้าคู่สนทนา)

หัวอกคนใช้ Sony เหมือนกันครับ  [emo01]

ป.ล. ผมเองก็พึ่งจะมาสังเกตุตอนลง windows 7 เสร็จ โปรแกรม webcam ไม่มีให้  [emo12]
      ผมเลยลองโหลด Cyberlink Youcam 2.0 มาลองดู เปิดได้ครับ ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด  [emo01]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27