# Notification.
Notification

Author Topic: ร่วมลงชื่องานเลี้ยงสังสรรค์ สานสัมพันธ์ VPC Meeting Day  (Read 41934 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Annop

• VPC Member
    • View Profile
มีแต่คนนั้งแท๊กซี่ แรกว่าจะเอารถไป แต่เดี๋ยวจะไม่เหมือนเพื่อน
อีกอย่าง คงเมาด้วยซิ ที่จริงเป็นวันกลับสวนนครนายก
แต่จะพยายามไปให้ได้ ขอเวลาลองหาทางเลื่อนอะไรอย่าอื่นออกไปก่อน

ต้องไปให้ได้นะครับท่าน...งานนี้ถ้าขาดท่าน Annop แล้ว ผมก็เลยไม่รู้จะไปคุยเรื่องเก่า ๆ กับท่านใดเลย มีแต่หนุม ๆ หล่อ ๆ กันทั้งนั้นเลย มีคนแก่แค่ผมคนเดียวเองครับ [emo12]

ปล. พบเพื่อนที่รู้ใจ เหล้าร้อยจอก ยังมิเมามาย เลยนะครับท่าน [emo18]

ขนาดนี้ไม่ไปไม่ได้แล้ว เดี๋ยวจะไปลงทะเบียนกับท่าน microsoft
แล้วเราจะดื่มอะไรดีหละ พบกันตอน 4 โมงเย็นที่ร้านขายหรือยังน้า...
ยังเป็นเวลาห้ามอยู่เลย เดี๋ยวจะลงแดงไป 1 ชม.

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
17น. หรือ 5 โมงเย็นนั้น เฉพาะร้านขายครับ เช่น โลตัส/เซเว่น ฯลฯ แต่ร้านที่ให้บริการ เหมือนเราซื้อของมาไว้แล้วที่บ้าน จะก๊งตอนไหนก็ได้ครับท่าน (ผมจะไม่ยอมให้ท่านต้องลงแดงแน่ ๆ แต่ถ้าลงอ่างไม่แน่นะท่าน) [emo05]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
เอาอย่างนี้ไหมครับ พอดีวันนั้นผมจะสลับวันหยุดจากวันจันทร์มาเป็นวันอังคาร แล้วเรามาหาวิธีการเดินทางกัน เพื่อไม่ให้ใครได้เปรียบหรือเสียเปรียบ สำหรับท่านที่อยู่ในโซน A เรามานัดเจอกันที่จุดใหญ่ๆสักจุดนึง แล้วเดินทางไปด้วยกัน เช่น แยกประตูน้ำหรือเซ็นทรัลเวิร์ล, แยกพระโขนง หรือแยกคลองตัน หรือแยกอื่นๆ

ส่วนท่านที่อยู่ในโซน B ก็จะใกล้กับจุดนัดพบหลักอยู่แล้ว คิดว่าคงจะเดินทางได้สะดวกกว่านะ

และท่านใดที่มียานพาหนะก็สามารถเอาไปด้วยก็ได้ครับ

ท่าน Annop แจ้งความประสงค์จะเข้าร่วมงานเลี้ยงนี้อีก 1 ท่านแล้วนะครับ

ขอบคุณท่าน Annop มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ  [emo22]  [emo01]

ท่าน boogyman ลงทะเบียนอีก 1 ท่าน ขอบคุณท่านด้วยนะครับ แล้วเดี๋ยวช่วงกลางวันผมจะติดต่อกลับไปหาด้วยครับ

[emo01]  [emo22]  [emo22]

Offline boogyman

• นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
ขอรายงานตัวด้วยคนนะครับทุกท่าน  [emo01]
ผมอยู่แถว ตลาดพลู คงต้องอาศัยรถเมล์สาย 142 ไปลงบางนาแล้วต่อรถแถวนั้นอีกทีล่ะครับ(ใครจะแนะนำเส้นทางเชิญได้เลยนะครับท่าน  [emo02])

Offline RookiE'

• MSN Messenger - muu_ja_ma_ruu@live.com
    • Email
ผมเองที่เงียบหายไป เพราะยังไม่แน่ใจว่าจะติดธุระอะไรหรือเปล่าครับ....เดี๋ยวคอนเฟิร์มอีกทีนะครับ
อีกอย่างผมอยู่ระยอง จะโบกTaxiก็ไม่ได้แหะ จะขึ้นรถเมล์ก็คงไม่มี (มีแต่รถทัวร์) นั่งรถทัวร์ไป ขากลับก็ไม่รู้จะกลับอย่างไง
อย่างสุดท้ายก็ต้องรถส่วนตัวหล่ะครับ.... [emo11]

น่าเห็นใจเหมือนกันครับ ท่านอยู่ไกลด้วย เดินทางไปกลับจะลำบากหรือเปล่าน่ะครับ

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ผมเองที่เงียบหายไป เพราะยังไม่แน่ใจว่าจะติดธุระอะไรหรือเปล่าครับ....เดี๋ยวคอนเฟิร์มอีกทีนะครับ
อีกอย่างผมอยู่ระยอง จะโบกTaxiก็ไม่ได้แหะ จะขึ้นรถเมล์ก็คงไม่มี (มีแต่รถทัวร์) นั่งรถทัวร์ไป ขากลับก็ไม่รู้จะกลับอย่างไง
อย่างสุดท้ายก็ต้องรถส่วนตัวหล่ะครับ.... [emo11]
ถ้ามารถทัวร์ คงต้องกลับวันรุ่งขึ้น เพราะรถหมด (ถ้าดึกเกิน)
แต่ถ้าขับรถมา อาจจะต้องกลับวันรุ่งขึ้นเช่นกัน (เพราะเมา) [emo08]

ปล. ตัวผมเองไม่เมา เพราะดื่มไม่ได้ [emo10]

Offline Noi noi

• รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
น่าสนุกนะครับงานนี้เสียดายจังไม่มีโอกาสไปร่วมด้วย [emo17]ยังไงก็ขอร่วมเชิญชวนให้ชาวเราไปร่วมงานกันเยอะๆนะครับ ไม่ทราบว่างานนี้ท่าน fantasy จะขนเอาสาวๆในสังกัดไปร่วมด้วยเยอะหรือปล่าวครับ [emo08] [emo08]เอาไปฝากท่านคุณลุง MILD_PLUS และท่าน microsoft ด้วยก็ดีนะครับท่าน [emo09] [emo09]
ปล.ผมอยากให้ท่านๆคำนึงถึงเรื่องความปลอดภัยในการเดินทางขากลับมากๆครับโดยน่าจะหลีกเลี่ยงการดื่มแล้วขับนะครับซึ่งทั้งอันตรายและยังผิดกฏหมายด้วยนะครับควรเดินทางโดยแท็กซี่น่าจะปลอดภัยที่สุดครับหรือหากท่านใหนใช้รถส่วนตัวก็ควรลงอ่างรอเอ้ย!หาที่พักให้สร่างก่อนแล้วค่อยขับดีกว่านะครับ [emo05] [emo01]

• Webmaster
ขอคุณครับ..ในความห่วงใยที่มีให้นะครับ.. [emo01]

ผมรู้ตัวอยู่แล้วเพราะผมเป็นคนดืมอยู่เป็นประจำทุกวัน (ที่บ้าน) ไม่ต้องมีงานสังสรรค์ เพราะเป็นอย่างนี้มาเกือบ ๆ จะ 40 ปีแล้ว ตั้งแต่รุ่น ๆ 15-16 รุ่น ๆ สมัยนั้นต้อง บุหรี่+เหล้า น้ำส้มก็ต้อง ไบเล่ น้ำใสก็ต้อง 7-Up ตอนนี้ไม่รู้หายไปไหนหมดแล้วครับ  [emo14]

เรื่องสาว ๆ ในสังกัดของท่าน fantasy ที่ท่านเป็น Modelling อยู่ ถ้ามีติดไปสัก 4-5 คนก็เหมาะเลย เพราะจะได้มีสาว ๆ มาช่วยชงเหล้าให้ คงจะดืมแล้วลื่นคอดีแน่ ๆ ครับ  [emo01]

ปล. แฮะ ๆ ..เรียกพี่ได้ไหมครับ.. [emo08] [emo02]

ปล.2 ขณะที่ผมพิมพ์ขอความอยู่นี้ มียอดท่านที่ได้ลงทะเบียนแล้ว 6 ท่าน ผมเอามาแปะไว้ จะได้ไม่ต้องขึ้นไปดูที่หน้าแรกครับ

1. ท่าน microsoft
2. ท่าน MILD_PLUS
3. ท่าน fantasy
4. ท่าน chaiwut
5. ท่าน Annop
6. ท่าน boogyman

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
เห็นท่าน MILD_PLUS พูดถึง ไบเล่ กับ 7-Up
ทำให้นึกถึง เมาเท่น ดิว (Mountain Dew), คิกคาปู้, ไบเล่ ...
ไม่รู้จะไปหามาใส่ท้องได้ที่ไหนอีก
เด็ก ๆ สมัยนี้คงไม่รู้จักซะแล้วล่ะท่าน
พูดแล้วให้นึกถึงรสชาติของน้ำอัดลมรุ่นเก่า ๆ

สำหรับ โค้ก, เป๊บซี่ ... ผมว่ารสชาติเดิม ๆ สมัยก่อน อร่อยกว่าปัจจุบันนะนี่

เริ่มอายุมากซะแล้วเรา [emo12]

ขอนอกเรื่องให้หายคิดถึงน้ำอัดลมก่อนนะขอรับทุกท่าน [emo19]

[youtube=425,350]61QUXtBqi3s[/youtube]

• Webmaster
สิ่งที่เรานำมาพูด-มาคุยกัน จริง ๆ แล้วก็เป็นเรื่องของความรู้รอบตัวครับ ไม่มีโรงเรียนไหนสอน/ไม่อยู่ในตำราเรียนเล่มใด เป็นการเรียนรู้จากรุ่น-สู่รุ่นครับท่าน [emo02]

เมื่อสมัยผมเป็นหนุ่ม รุ่นกระทง คือรุ่นก่อนทำบัตรประชาชน 15-16 (สมัยนั้นทำบัตรประชาชนที่อายุ 17) น้ำดำทั้งโค้ก, เป๊บซี่ ยังไม่มีเข้ามาเลยครับ น้ำดำตอนนั้นต้อง RC ครับ ถ้าท่านใดเกิดไม่ทัน/ไม่เคยรู้ รสชาติจะคล้าย ๆ กับรูทเบียร์ (Root Beer) ถ้าท่านใดเคยเข้าร้าน Fast-Food พวกไก่ทอดยุคแรก ๆ A&W (สมัยนั้น KFC ยังไม่เกิดในบ้านเรา) จะมีขายครับ [emo01]

ข้อมูลเรื่องรูทเบียร์ครับ > http://www.lib.ru.ac.th/miscell/rootbeer.html

• N/A
ผมไม่ชอบ RC หรือน้ำรูทเบียร์ ไม่ว่ายี่ห้อไหนก็ตามน่ะ ท่าน MILD_PLUS
กลิ่นกับรสชาติเหมือนเคาท์เตอร์เพน ดี ๆ นี่เอง
อารมณ์เหมือนกับว่า เอาเคาท์เตอร์เพนมาผสมสีใส่ในน้ำเปล่า [emo18]
เคยไปพูดให้เพื่อน ๆ ฟัง บางคนถึงกับเลิกกินรูทเบียร์ไปเลย [emo08] (บริษัทนำเข้าจะขาดทุนเพราะความคิดนี้ล่ะมั้ง)

เดี๋ยวจะมีการตั้งกลุ่มคุยเรื่องเก่า ๆ อีกกลุ่มแน่ ๆ
แล้วจะกลายเป็น การรำลึกถึงวันเก่า [emo12] [emo08]

• Webmaster
ก็คงเป็นอย่างที่ท่านว่า ตอนนี้ก็คงเจ๊งไปแล้วมั้งครับ เพราะหายากเข้าไปทุกที เพราะรสชาติไม่ถูกปากเด็กรุ่นใหม่ ๆ อย่างเจ้าลูกชายคนเล็กของผมก็ เป๊บซี่ อย่างเดียว อย่างอื่นไม่ตะเลยครับ

ปล. ส่วนตัวพ่อ แก้ว+วิสกี้+น้ำแข็ง+โซดา+น้ำ ครับ... [emo08] [emo09] [emo18]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27