# Notification.
Notification

Author Topic: ใช้โปรแกรม MSN คุย อีกฝั่งเค้าได้ยินเราแต่เราไม่ได้ยินเค้าทั้งที่ลำโพงฟังเพลงได้  (Read 13088 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline nongmean

• VPC Member.
  • **
    • View Profile
เป็นเพราะอะไรคะ ทั่งที่ปรับเสียงที่ลำโพงจนสุดแล้วแต่ก็ได้ยินเสียงเบามากจนแทบจะไม่ได้ยินเลย
แต่เวลาที่เปิดเพลงฟังเสียงก็ปกติดีค่ะ  ตอนแรกยังคิดว่าไมค์ของอีกฝั่งนึงเสียรึป่าวเราถึงไม่ได้ยินเสียงเค้า
แต่พอลองคุยกับคนอื่น ๆ ดู ก็ปรากฏว่าเป็นเหมือนกันหมด คือเค้าได้ยินเราแต่เราไม่ได้ยินเค้านะค่ะ

ปล.ถ้ากระทู้นี้อยู่ผิดหมวดย้ายได้เลยนะคะ ขอบคุณคะ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
เป็นเพราะอะไรคะ ทั่งที่ปรับเสียงที่ลำโพงจนสุดแล้วแต่ก็ได้ยินเสียงเบามากจนแทบจะไม่ได้ยินเลย
แต่เวลาที่เปิดเพลงฟังเสียงก็ปกติดีค่ะ  ตอนแรกยังคิดว่าไมค์ของอีกฝั่งนึงเสียรึป่าวเราถึงไม่ได้ยินเสียงเค้า
แต่พอลองคุยกับคนอื่น ๆ ดู ก็ปรากฏว่าเป็นเหมือนกันหมด คือเค้าได้ยินเราแต่เราไม่ได้ยินเค้านะค่ะ

ปล.ถ้ากระทู้นี้อยู่ผิดหมวดย้ายได้เลยนะคะ ขอบคุณคะ

เรื่องนี้กรุณารอท่านอื่นมาตอบให้นะครับ...เพราะผมไม่เคยใช้ M เพราะเล่นไม่เป็น ด้วยที่ว่าผมเป็นพวก สว. (สูงวัย) นะครับ [emo08]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
อาการนี้เป็นปัญหาของปลายทาง (คนที่เราคุยด้วย)
ไม่ใช่ปัญหาของต้นทาง (ตัวเราเอง)

น่าจะเป็นที่ตัวการปรับเสียงของไมโครโฟน หรือตัวโปรแกรม
ก็ตอบไม่ค่อยได้เหมือนท่าน MILD_PLUS น่ะ
เพราะว่าใช้บลูทูธคุย msn (แต่ไม่บ่อย) ก็เลยไม่รู้จะช่วยยังไง [emo10]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ลองเช็คในส่วนของ Sounds and audio devices นี้ดูนะครับ บางทีโหมดของไมค์อาจจะถูกปิดอยู่ หรือถูกปรับไว้ให้เสียงเบา

โดยเปิด Start -> Control Panel แล้วเรียกตั้งค่าตามรูป

ในส่วนนี้พอเปิดเข้าไปในหน้าต่างอาจจะเจอเลย ถ้าต่อไมค์ไว้ พอดีผมไม่มีไมค์ก็เลยต้องเอาในส่วนของ Recording มาเป็นภาพประกอบ

Offline Noi noi

• VPC Member
  • รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
อีกวิธีนึงนะครับ ลองเข้าไปปรับที่ตัวโปรแกรม MSN ดูนะครับของผมใช้เมนูเป็นภาษาไทยนะครับแต่ถ้าของท่าน nongmean เป็นภาษาอังกฤษก็ให้ดูรูปประกอบเอาครับไม่ต่างกันครับ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
อีกวิธีนึงนะครับ ลองเข้าไปปรับที่ตัวโปรแกรม MSN ดูนะครับของผมใช้เมนูเป็นภาษาไทยนะครับแต่ถ้าของท่าน nongmean เป็นภาษาอังกฤษก็ให้ดูรูปประกอบเอาครับไม่ต่างกันครับ

เป็นไปได้สูงเหมือนกัน  [emo22]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270

เจอขา Chat ตัวจริง/เสียงจริงแบบนี้ ปัญหาคงจะแก้ไขได้ไม่ยากแล้วครับ  [emo01]

Offline theblackgo

• *
    • Email
ขอ ความ กรุณา ช่วย อัพ ไฟล์ ให้หน่อยนะคับ

พอดีว่า link มันเสียแล้วอะคับ

ขอบคุณครับ  [emo19] [emo19]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607

เจอขา Chat ตัวจริง/เสียงจริงแบบนี้ ปัญหาคงจะแก้ไขได้ไม่ยากแล้วครับ  [emo01]
แต่ขาแชทไร้สายแบบผม หมดสิทธิ์อธิบายน่ะท่าน [emo10]

Offline Noi noi

• รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี

เจอขา Chat ตัวจริง/เสียงจริงแบบนี้ ปัญหาคงจะแก้ไขได้ไม่ยากแล้วครับ  [emo01]
จริงๆแล้วก็ไม่ค่อยได้ Chat เท่าไหร่หรอกครับท่าน [emo03]เพียงแต่ว่าก็เคยเจอปัญหาในทำนองนี้มาบ้างครับส่วนวิธีนี้ผมก็ไม่แน่ใจว่าจะตรงกับปัญหาของท่าน nongmean หรือเปล่านะครับ อ้อลืมบอกอีกอย่างครับก่อนการแก้ไขตามวิธีนี้ท่านต้องปิดหน้าต่างการสนทนาก่อนนะครับถึงจะสามารถทำการแก้ไขปรับแต่งได้นะครับ [emo01]
ปล.ได้หรือไม่ได้ยังไงก็ช่วยบอกมาอีกทีนะครับเพราะถ้าเป็น Windows 7 อาจจะต้องแก้ที่ปุ่ม Speakers อีกทางนึงครับ [emo02]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27