# Notification.
Notification

Author Topic: เวลาเปิดโปรแกรม Nero แล้ว Languaga bar หายน่ะครับ  (Read 3215 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline tao_naphat

• VPC Member
  • เท่ากับที่เดิม....อย่าเริ่มดีกว่า
    • View Profile
คือเพิ่ง Format เครื่องใหม่น่ะครับ [emo10]
แล้วพอเวลาเปิดใช้โปรแกรม Nero9 แล้วตรง Languaga bar มันหายน่ะครับแต่พอปิดโปรแกรม Languaga bar มันก็กลับมาน่ะครับ
อย่างนี้ควรแก้ไขยังไงครับ  [emo17]
ผมลองลบโปรแกรม Nero ออกแล้วลงใหม่ก็ไม่หายครับ ลอง Format ใหม่อีกครั้งก็ไม่หาย ( โปรแกรม Nero9 ก็ตัวเดิมที่เคยใช้นะครับ ) ก่อน Format ก็ไม่เห็นเคยเป็นแบบนี้น่ะครับ  [emo14]
ปล.เวลาเปิดใช้งานโปรแกรมอื่นๆไม่เป็นนะครับ เป็นแต่ตอนใช้ Nero ครับ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
อาการอย่างนี้..ผมไม่ค่อยได้เจอ แต่เดาว่าน่าจะเป็นที่ตัวโปรแกรม Nero หรือไม่ก็เป็นที่ตัว OS (อาจจะโมฯมาอย่างแรง) ลองลดลงมาใช้เวอร์ชั่นต่ำลงมาหน่อย เช่น Nero7 นะครับ [emo01]

ปล. ในภาพตัวอย่างเครื่องของผม ใช้ Nero แบบเก่า ๆ ธรรมดา ๆ เพราะเครื่อง Notebook ของผมเก่ามากและไม่แรง XP Original SP3/32Bit ลงธีมเล็กน้อยแต่ทุกอย่างเดิม ๆ หมดครับ [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
ปัญหาอีกอย่างหนึ่งของ นีโรก็คือเวลาลบออกนี่ละครับลองใช้ตัวนี้ General-CleanTool ซึ่งทางนีโรเขาทำมาเพื่อใช้สำหรับลบโปรแกรมของเขาโดยเฉพาะ แล้วติดตั้งใหม่ดูนะครับ [emo02]
http://www.plunder.com/General-CleanTool-rar-download-53c4febc70.htm

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
เข้าอ่านหาความรู้ เพราะให้คำตอบไม่ได้ [emo10]

เหตุก็เพราะว่าลาขาดกับ Nero ไปสองปีกว่าแล้วล่ะทุกท่าน
แต่ก็ยังติดตั้งไว้ เป็น Nero 7 รุ่นแรก ๆ เผื่อให้คนมาใช้เครื่องได้ใช้กัน
ส่วนเครื่องซ่อมทั่วไป ก็ต้องติดตั้งไว้เป็นโปรแกรมประจำเครื่อง

Offline tao_naphat

• VPC Member
  • เท่ากับที่เดิม....อย่าเริ่มดีกว่า
แต่แปลกนะครับ Languaga bar มันหายเฉพาะตอนที่ไรส์แผ่นน่ะครับ [emo14]
นี่ก็ยัง งง อยู่เลยว่าทำไมมันถึงเป็นแบบนี้  [emo11]
ทั้งๆที่ก่อน Format มันก็ไม่เห็นเคยเป็นเลยนะ....

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ผมพอจะนึกออกบ้างแล้ว เพราะเหมือนเจอมาเหมือนกัน กับสเปคเครื่องที่ต่ำ ๆ หน่อย+มีแรมน้อย ๆ เพราะระบบจะปิดการทำงานที่ไม่จำเป็นก่อน (การเขียนแผ่นจะใช้งาน CPU+แรมเป็นหลัก) เลยทำให้เป็นอย่างนั้น นี่เป็นข้อสันนิษฐานในเบื้องต้นนะครับ เพราะทุกวันนี้ยังไม่เคยเจออีกเลย เพราะใช้ที่เครื่องที่แรง ๆ หมดแล้วครับ ส่วนเครื่อง Notebook เก่า ๆ ของผม ก็แทบจะไม่ได้เขียนแผ่นแล้ว มีเอาไว้สำหรับลง OS อย่างเดียวครับท่าน [emo02] [emo01]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ลองเข้าไปที่ System Configuration หรือเรียกใช้ผ่านคำสั่ง msconfig ที่หน้าต่าง Run

แล้วเอาเครื่องหมายถูกทุกหัวข้อที่เกี่ยวข้องกับ Nero ออก เพื่อไม่ให้ Nero โหลดการทำงานมาพร้อมกับ Windows + รีสตาร์ทเครื่อง แล้วลองสังเกตอาการใหม่

แต่ก็มีโอกาสเป็นไปได้อย่างที่ท่าน MILD_PLUS ว่าไว้ด้วยนะครับ
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27