# Notification.
Notification

Author Topic: ถ้าหากวันหนึ่งเวป VarityPC ต้องถูกปิดลงคุณคิดอย่างไร  (Read 11436 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
    • View Profile
VPC.Net คงไม่มีวันปิดตัวลงแน่ ๆครับ แต่การเปลี่ยนตัวผู้บริหารอาจจะเกิดขึ้นได้ครับ....จากท่าน microsoff มาเป็นผม หรือท่าน fantasy หรือ ฯลฯ ก็ได้ทั้งนั้นครับ ในลักษณะ Take Over ยังไงละครับ...ฮิฮิ.. [emo08] [emo02]
มีคนมาสานต่อเจตนารมณ์ของท่าน microsoft แบบนี้ก็จะขอขอพระคุณอย่างสูงเลยครับ [emo22] [emo22]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
VPC.Net คงไม่มีวันปิดตัวลงแน่ ๆครับ แต่การเปลี่ยนตัวผู้บริหารอาจจะเกิดขึ้นได้ครับ....จากท่าน microsoff มาเป็นผม หรือท่าน fantasy หรือ ฯลฯ ก็ได้ทั้งนั้นครับ ในลักษณะ Take Over ยังไงละครับ...ฮิฮิ.. [emo08] [emo02]

ไม่แน่นะครับ อิอิ แต่มีพี่จาก Vmodtech ช่วยดูแลอยู่ด้วยน่ะครับ อาจจะไม่ค่อยเจอในส่วนของการตอบกระทู้ เพราะทางโน้นก็ต้องมีการดูแลเหมือนกัน จะช่วยในส่วนของการออกแบบหน้าเว็บด้วย Wordpress แต่บอร์ด smf นี่ผมขอจับเอง เพราะเวลา mod บอร์ดต้อง mod คนเดียว ไม่งั้นบอร์ดเดี้ยงเดี๋ยวจะงานเข้า

[emo03]  [emo05]

Offline loxinfo

• VPC Member.
  • **
ไม่อยากให้เป็นแบบนั้นเลยครับ ที่นี่มีแต่ผู้ที่มีน้ำใจ คอยตอบคำถามต่างๆ  [emo17]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
มีคนมาสานต่อเจตนารมณ์ของท่าน microsoft แบบนี้ก็จะขอขอพระคุณอย่างสูงเลยครับ [emo22] [emo22]
ให้ท่านอื่น ๆ บริหารบอร์ดจะดีกว่าผมนะท่าน [emo01]

ไม่แน่นะครับ อิอิ แต่มีพี่จาก Vmodtech ช่วยดูแลอยู่ด้วยน่ะครับ อาจจะไม่ค่อยเจอในส่วนของการตอบกระทู้ เพราะทางโน้นก็ต้องมีการดูแลเหมือนกัน จะช่วยในส่วนของการออกแบบหน้าเว็บด้วย Wordpress แต่บอร์ด smf นี่ผมขอจับเอง เพราะเวลา mod บอร์ดต้อง mod คนเดียว ไม่งั้นบอร์ดเดี้ยงเดี๋ยวจะงานเข้า

[emo03]  [emo05]
บอร์ด SMF มีของเล่นเยอะ ขนาดดูแลคนเดียว ยังพังมาหลายรอบเลยท่าน
นี่เพื่อนขอเป็น admin ในบอร์ดยังไม่อยากให้เลย
และตอนนี้ก็คงไม่ได้ทำอะไรมากนัก เพราะมาอยู่ที่นี่มากกว่า
ไม่อยากนับศูนย์บ่อยน่ะท่าน

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
กลายเป็นประเด็นร้อนขึ้นมาแล้วละสิท่านผู้ชมกะทู้ผม [emo12]

Offline Lhorn

• VPC Member
    • MSN Messenger - lhorn_oxide@hotmail.com
    • Email
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ว่าคนส่วนใหญ่ยังคงต้องการที่จะเป็นผู้รับอย่างเดียว [emo20]
ผมก็เคยเป็นผู้รับมาก่อน และเคยไม่คิดที่จะเป็นผู้ให้มาก่อน
เพราะว่าสิ่งที่ได้รับมา แทบไม่ได้รับโดยตรงจากผู้ให้ เรียกง่าย ๆ คือ ส่วนใหญ่จะให้แบบขอไปที
ก็เลยต้องหาวิธีเรียนรู้เอง และด้วยความที่ไม่ค่อยได้เจอแหล่งความรู้แบบ varietypc.net
จึงเกิดความเห็นแก่ตัวอยู่ตลอดเวลา เพราะคิดว่า ในเมื่อเราหาความรู้เอง คิดได้เอง จะให้คนที่มีแต่การรับอย่างเดียวทำไม
ถ้าหากจะให้ก็ต้องหาคนที่น่าจะเป็นผู้ให้ในตัวเองด้วย
แต่พอได้มาเจอสังคมแบ่งปันบางแห่ง ก็เริ่มเปลี่ยนความคิด
และที่ varietypc.net นี้ ก็เจอแบบผ่าน ๆ เพราะไปอยู่บอร์ด adslthailand.com จึงได้เจอท่าน Lhorn ที่เปิดกระทู้ ESET NOD32
และได้เจอคุณ Yunies ที่ http://xchange.teenee.com จากกระทู้ แจก Nod32
ก็เลยอยากเป็นผู้ให้ความรู้บ้าง
แต่บางครั้ง ถ้าเป็นผู้ให้แบบไม่คิด บางทีก็ทำให้ผู้รับไม่คิดอะไรด้วยตนเองเลย คือเอาแต่รับอย่างเดียว
ในบางครั้งจึงต้องให้แบบให้ผู้รับต้องใช้สมองของตนเองด้วย
ยอมรับว่า บ่อยครั้งที่อารมณ์เสีย กับผู้ที่ไม่ยอมใช้ความคิดของตนเองก่อนที่จะถามผู้อื่น
ถ้าอยู่ต่อหน้า ก็จะว่าก่อน แล้วสอนทีหลัง เพราะจะได้กระตุ้นความคิดของผู้ถาม
แต่หากอยู่ในบอร์ด ถ้าพิมพ์ข้อความว่าไปก่อน ผู้ถามก็จะหายไปเลย
จึงต้องข่มอารมณ์ แล้วพิมพ์แบบมีนัยว่า "ฉันกำลังว่าอยู่นะ และไม่สบอารมณ์กับคำถามด้วย"
ถ้าหากหลาย ๆ ท่านที่ได้อ่านบางประโยคที่ผมพิมพ์ไปในแต่ละกระทู้
อาจจะรู้ว่า กำลังไม่สบอารมณ์กับคำถาม หรือประโยคของผู้ถาม [emo19]
ตัวผมเองเป็นคนใจร้อน ในคราบของคนใจเย็น ถ้าหากมองแบบผ่าน ๆ

แต่ยังไงก็ขอเป็นผู้ให้ความรู้ในสิ่งที่ไม่เคยให้ในเวบอื่น ๆ ณ ที่ varietypc.net แห่งนี้ แห่งเดียว
ขอบคุณทุกท่าน ที่มีส่วนที่ทำให้ความคิดของคนเห็นแก่ตัว (ในความรู้) ของผู้นี้เปลี่ยนไป [emo19]

อภัยที่พิมพ์ยาวเกินไปขอรับ [emo19]
ขออภัยอย่างสุดใจ [emo17] [emo19]

ของผมเองเริ่มแรกเดิมทีก็ มาจากบอร์ดของ  xchange.teenee นั้นละครับ หลังจากเรียนรู้วรยุทรจากท่าน Yunie  ก็ได้มาเปิดสำนักเองแห่ง adslthailand
ผมเองจำไม่ได้ว่าเมื่อไหร่ ท่าน  microsoft  ก็..ได้เข้ามาฝากเวปกับกระทู้ของผม  และหลังจากนั้นผมเองก็เข้ามาในเวปแห่งนี้ตลอดเลยก็ว่าได้

ก็ขอให้อยู่กันไปนานตราบเท่านานครับ....

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ผมเพิ่งจะเสร็จงานจากการออกแบบ+ทำใบเสนอราคาให้ลูกค้า (Design+Quotation) เกี่ยวกับการตกแต่งภายให้ศูนย์เช่ารถแห่งใหม่  อยู่แถว ๆ ถนนเพชรบุรีตัดใหม่ เพราะนี่เป็นอาชีพหลักของผมครับ (ออกแบบ+รับตกแต่งให้เสร็จครับ) เมื่อเสร็จงานก็ได้เวลาอาหารเย็น+เข้านอนอีกแล้วครับ [emo18]

ผมก็แซวท่าน microsoft เล่น ๆ ไปอย่างนั้นหละครับ อย่างผมไม่มีความสามารถทางด้านนี้เลย ออกแบบเว็บฯก็ไม่เป็น (ถ้าออกแบบบ้าน/ออฟฟิต/โรงแรม/คาราโอเกะ ฯลฯ) แบบนี้ผมถนัดครับ ผมแซวท่าน microsoft แบบนี้ แล้วคืนนี้ท่านจะนอนหลับหรือเปล่า เพราะกลัวว่าจะโดนฮุบกิจการ เลยทำให้นอนไม่หลับนะครับท่าน..... [emo08]

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
กลายเป็นประเด็นร้อนขึ้นมาแล้วละสิท่านผู้ชมกะทู้ผม [emo12]
อากาศเย็นนะท่าน ไม่ร้อนหรอก [emo08]

ว่าแต่ท่าน chaiwut ตอนนี้โหลดอะไรมาดูบ้างล่ะ [emo15]
ส่วนผมเอง อ่าน วิกิพีเดีย เกี่ยวกับแฮร์รี่พอตเตอร์ นั่งอ่านมาครึ่งวันแล้วล่ะ [emo18]
ถ้าครั้งไหนได้อ่านวิกิพีเดีย จะติดงอมแงมเลย บางทีกดอ่านบทความไปเรื่อย ๆ อ่านเป็นเดือน ๆ เลย [emo18]

ไม่มีอะไรหรอกครับทุกๆท่าน เข้าใจความรู้สึกครับ ท่าน fantasy ก็มีเหตุผล ไม่อยากให้บอร์ดเสียหาย แต่ผมก็อยากให้บอร์ดน่าอยู่ด้วยน่ะครับ ไม่อยากให้ใครเข้ามาแล้วเห็นว่าบอร์ดนี้เป็นแค่บอร์ดธรรมดาๆ จริงๆอยากจะทำหน้าเว็บหลักและเว็บบอร์ดให้สวยงามกว่านี้ด้วย แต่ไม่เก่งเรื่องกราฟิคดีไซน์ หัวไม่มีศิลปะ ส่วนบอร์ดจะมีปัญหามั้ย อันนี้ก็ระวังๆอยู่ตลอดครับ

ส่วนกระทู้นี้ผมเคยคุยกับท่าน chaiwut ไว้ เมื่อวันเสาร์ ท่านไปหาผมที่พันทิพย์ ไปทำธุระ แล้วผมก็คุยเชิงปรึกษากับท่านไปว่า ผมอยากจะกลับบ้าน อยากกลับไปทำงานที่บ้าน ทำฐานขุดเจาะน้ำมันกลางทะเล เพราะที่บ้านอยากให้ผมได้เจอกับความก้าวหน้า ไม่อยากให้อยู่แค่งานประจำที่ทำอยู่ เพราะทำมา 4 ปียังไปไม่ถึงไหนเลย ยากที่จะได้ขึ้นไปที่สูง และเงินเดือนก็พอกินไปเดือนๆแทบจะไม่ได้ซื้ออะไรให้ตัวเองเลย แต่ถ้าไปอยู่ตรงโน้น เงินเดือนอาจจะได้เยอะกว่า และเพิ่มทุกปี ที่บ้านบอกคนข้างบ้านทำงานอย่างนั้นไม่กี่ปี ตอนนี้ออกรถป้ายแดงแล้ว แต่ความรู้คอมทั้งหมดที่ผมมีที่หามาได้ตลอด 10 ปี ผมก็ต้องทิ้งไปด้วย เพราะทำงานที่ใหม่ก็ทำครึ่งเดือน พักครึ่งเดือน คงต้องทุ่มเทให้กับงานใหม่ ตอนนี้ก็ยังตัดสินใจไม่ได้ครับ ว่าจะเอายังไง อยู่กับเงินเดือนที่สูงขึ้นแต่ไม่รู้จักงานด้านนั้นดีพอ หรือจะอยู่กับสิ่งที่ตัวเองชอบ แต่พออยู่พอกิน ไม่มีอะไรให้ตัวเอง ไม่มีบ้านไม่มีรถเป็นของตัวเอง ก็คงต้องรอดูไปก่อน รอตัดสินใจ แต่เปอร์เซ็นต์ที่จะไม่ไปก็มีสูง เพราะแฟนทำงานอยู่ที่นี่ และเขาก็ไม่กลับบ้านไปกับผมด้วย

จริงๆผมก็ไม่อยากไปหรอก อยากอยู่กับทุกๆท่านตรงนี้ ที่นี่ ตอนนี้ก็รอผู้สนับสนุน ถ้ามีมาจริงๆก็อยู่ที่นี่ต่อ แต่ถ้าไม่มาผมก็คงต้องกลับครับ ส่วนเว็บทางพี่คนนึงที่ vmodtech เขาออกแบบหน้าเว็บในส่วนของข่าวสารให้ ลงทุนให้ผมไปประมาณหมื่นนึง ทั้งๆที่ไม่รู้จะได้กลับมั้ย ถ้าไม่มีผู้สนับสนุนก็เหมือนเขาเอาเงินหมื่นมาทิ้งโดยเปล่าประโยชน์เหมือนกัน ถ้าเว็บปิดก็คงต้องให้เขาดูแล หรือไม่ก็ยุบรวมข้อมูลจากที่นี่ไปไว้ที่เว็บโน้นเลย

ถ้ากระทู้เริ่มออกทะเล คอมเม้นต์ต่อไปอยากขอให้กลับเข้าฝั่งนะครับ อย่าให้ร้อนกว่านี้เลย ขอโทษทุกๆท่านด้วยนะครับที่กระทู้นี้อาจจะร้อนไปหน่อย

[emo22]  [emo22]  [emo22]  [emo22]

Offline YOOHOO

• Global Moderator
ผมฟังแล้วดีมากๆอย่างให้ท่าน Microsoft ได้ฟัง เป็น MP3 มี 2 ตอน ลองฟังดูครับ
ข้อความข้างล่างนี้คนทำ เจ้าของเวปเป็นคนโปรยหัวข้อไว้ครับ

บังเอิญไปเจอบุคคลน่าสนใจ คุณดิเรก คงสวัสดิ์ ซึ่งเคยเป็นวิศวกรที่บริษัท Schlumberger ซึ่งหลายๆคนอาจจะเคยได้ยินว่า ผู้ที่ทำงานบริษัทนี้ แทบจะเป็นมนุษย์ทองคำ เพราะเป็นงานประจำแท่นขุดเจาะสำรวจพลังงานระดับโลก ที่ให้ผลตอบแทนสูง เนื้องานเป็นงานที่ต้องลงไปลุยงานตลอดเวลา

http://www.changkhui.com/Audio/Changkhui8_Life-at-Schlumberger_1of2.mp3  < --- ตอนที่ 1

http://www.changkhui.com/Audio/Changkhui8_Life-at-Schlumberger_2of2.mp3  < --- ตอนที่ 2

• N/A
ทำในงานที่เรารัก และรักในงานที่เราทำ
เมื่อทำงานด้วยใจรัก ผลตอบแทนจะมีกลับมามากกว่าหลายเท่า
ชีวิตคนหลายคน ส่วนใหญ่เรียกมนุษย์เงินเดือน เพราะเห็นแก่เงิน เป็นผลตอบแทน
จึงทำงานด้วยเงิน ไม่ได้ทำงานด้วยใจ ผลออกมาก็ไม่ดี
แต่ส่วนใหญ่ก็ยังนิยมการกระทำแบบนี้ เพียงเพราะว่า สังคมส่วนใหญ่เป็นแบบนี้
ในการจ้างคนมาทำงาน คนที่เตรียมตัวรับจ้างงาน มักมีคำถามแรกที่เหมือนกันเสมอ คือ ผลตอบแทน ในรูปแบบเงินเดือน จำนวนเท่าไหร่
ดูง่าย ๆ จากบางเวบ ที่หาคนมาช่วยงาน อย่างที่เจอมาคืองานมือถือ งานคอมฯ ในช่วงเวลาต่าง ๆ
คนที่เห็นประกาศ ส่วนใหญ่ถามคำถามแรกคือ ให้เงินต่อวันเท่าไหร่ และนี่คือการทำด้วยเงิน
ทั้ง ๆ ที่ประกาศที่แจ้งมานั้น ต้องการคนทำด้วยใจ
บ่อยครั้งที่งานแบบนี้ หาคนทำด้วยใจได้น้อย แต่หลังจบงานไป คนที่ทำงานด้วยใจรักจริง ๆ กลับได้ผลตอบแทนที่สูง และคุ้มค่ากับการทำงาน
และได้ประสบการณ์ที่น่าจดจำมาเป็นบทเรียน

แต่นั่นคือการทำงานเป็นครั้งเป็นคราว

สำหรับมนุษย์เงินเดือน ส่วนใหญ่มีแค่ ขอให้หมดเวลางานไปวัน ๆ
อยากจะถามคนเหล่านี้จริง ๆ ว่า เวลาเรียนคุณตั้งใจเรียนมากน้อยแค่ไหน
เพราะถ้าตั้งใจเรียนจริง ๆ คงไม่มานั่งทำงานกินเงินเดือนทุกสิ้นเดือนกันหรอก
แต่สิ่งเหล่านี้ดูเหมือนเป็นสัจธรรมของบริษัทไทยหลายบริษัท เพราะ...
เจ้าของอยากได้คนเก่ง แต่อยากจ่ายเงินน้อย
คนทำงาน อยากได้เงินมาก แต่ทำงานน้อย ๆ
จนทุกวันนี้ก็ยังไม่เข้าใจว่า ใบปริญญา มันช่วยให้การทำงานดีขึ้นมากนักหรือ

ย้อนกลับไปเมื่อสิบกว่าปีก่อน ผมเป็นคนที่ไม่ตั้งใจเรียน ไม่ขยันเรียน ทั้ง ๆ ที่มีความพยายามสูง
แต่ความพยายามนั้น ไม่ได้ใช้ในการเรียนเลย ตรงกันข้าม ใช้ในการหาความรู้ในสิ่งที่ต้องการมากกว่า
นั่นคือ ความรู้ที่อยากเอาชนะ แต่ไม่อยากเรียน
เรื่องคอมพิวเตอร์ เรื่องมือถือ หรือเทคโนโลยีอื่น ๆ เป็นสิ่งที่ไม่ชอบที่สุด แต่อยากนำมาเป็นสิ่งอำนวยความสะดวกมากที่สุด
ปีแรกที่ได้งานทำ ก็ใช้วุฒิปวช. ไปสมัครงาน บอกตามตรงว่า มีแต่คนดูถูก และคนเหล่านี้ล้วนจบปริญญา เกรดดี ๆ ทั้งนั้น
แต่สุดท้าย ผมก็เป็นคนสอนคนเหล่านี้ มันทำให้ผมสะใจในสิ่งที่ทำ นั่นเพราะ คนส่วนใหญ่ วัดกันที่กระดาษแผ่นหนึ่งเท่านั้น

จริง ๆ แล้วสมัยนี้ ส่วนใหญ่ก็ต้องมีเงินพอเลี้ยงชีพ
จะมาทำงานแบบ มีเงินใช้ไปวันหนึ่งเดือนหนึ่ง คงลำบากแย่
และทุกคนก็อยากก้าวหน้าไปเรื่อย ๆ
แต่อยากจะบอกว่า ถ้าใจเรารักในสิ่งที่ทำ ไม่ว่าจะมีเวลาน้อยแค่ไหน เราก็ยังเหลือเวลามาทำในสิ่งที่เรารักได้เสมอ
งานกลางทะเล ทำครึ่งเดือน ว่างครึ่งเดือน
เพื่อนรุ่นน้องของน้องที่ผมรู้จัก ก็ทำงานดูแลขุดเจาะน้ำมันเช่นกัน
ก็ยังใช้เวลาว่างที่มี ทำสิ่งที่ชอบ ที่ต้องการ ได้อย่างสบาย ๆ

ช่วงที่ผมทำงานดูแลระบบ ผมก็อ่านเวบ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมอีกต่างหาก
คนเรามีหนึ่งสมอง อย่าคิดว่าต้องทำงานอย่างเดียว ถึงจะออกมาดี และสำเร็จ
อย่าลืมว่ายังมี สองมือ สองตา สองหู
ผมทำงานไป ดูหนังไป คือนั่งอยู่หน้าเซิพเวอร์ ก็วางแล็ปท็อปข้าง ๆ
ก็ดูได้สองจอพร้อมกันแล้ว
หรือจะลงวินโดวส์สองสามเครื่องพร้อมกัน ก็ไม่ได้ลำบากอะไร
เพราะมีอยู่สองมือ อย่างน้อยมันก็ไม่ได้ทำงานพร้อมกันหมดทีเดียว
มือหนึ่งพิมพ์ อีกมือหนึ่งยังเขียนหนังสือได้

อยากจะบอกว่า สิ่งเหล่านี้ฝึกกันได้ แต่ก็ต้องมีความพยายาม และความรักที่จะทำ

ท้อได้ แต่อย่าถอยนะ ท่าน microsoft และท่านอื่น ๆ ด้วย
ชะตาชีวิต ลิขิตได้ ด้วยใจเรา
เมื่อวานคือบทเรียน วันนี้คือประสบการณ์ พรุ่งนี้คือการผจญภัย
... เมื่อวานคือบทเรียน เพราะเป็นสิ่งที่ผ่านมาแล้ว เป็นบทเรียนที่สอนว่า เราทำอะไรผิด หรือถูก
... วันนี้คือประสบการณ์ เพราะวันนี้ เรากำลังดำเนินชีวิตอยู่ เป็นการเก็บเกี่ยวความรู้เพื่อเป็นบทเรียน นั่นคือประสบการณ์ที่ได้
... พรุ่งนี้คือการผจญภัย เพราะวันพรุ่งนี้ เราคาดการณ์ไม่ได้ ว่าอะไรจะเกิดขึ้น เปรียบเหมือนการเดินเข้าป่ารก
      ที่เราไม่อาจรู้ได้ว่า กลุ่มต้นไม้ใบหญ้าที่เรากำลังจะแหวกไปนั้น มีอะไรบ้าง จะเจออะไรบ้าง

กระทู้ไม่ออกทะเลนะท่าน และไม่เป็นกระทู้ร้อนด้วย
เพราะหัวข้อกระทู้แบบนี้ จะมีสักกี่เวบ จะมีสักกี่บริษัท ที่คิดได้บ้าง
อยากถาม และบอกว่า
คุณเคยถามตัวคุณเองบ้างไหม ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร
คุณเคยรู้สึกผิดกับสิ่งที่คุณได้ทำลงไปด้วยใจรักหรือไม่
หัดเป็นคนเห็นแก่ตัวบ้าง ก่อนที่จะเห็นแก่คนอื่น ถ้าไม่เห็นแก่ตัว ก็ไปส่องกระจกดูซะ (ไม่ได้ตลกนะครับ)
...หมายถึง ถ้าคุณไม่รู้จักตัวคุณเอง ใครที่ไหนจะรู้จักตัวคุณ คุณเท่านั้น ที่รู้ตัวคุณเอง ว่าเป็นอย่างไร
ถ้าคุณไม่หัดไร้สาระซะบ้าง คุณก็หาสาระไม่ได้

ยังมีอีกมากในหัวสมองอัน รก ไร้ สาระ นี้ [emo19]
ขอความสวัสดี จงมีแก่ทุกท่าน [emo19]

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
ตอนแรกผมก็คิดอยู่นานเหมือนกันว่าจะตั้งหัวข้อกะทู้แบบนี้ดีหรือปล่าว หลังจากที่ได้คุยกับท่าน microsoft เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาส่วนตัวผมเห็นใจท่านมากใหนจะทำงานที่ร้านแล้วยังต้องมาดูแลเวปด้วยหลังจากเลิกงาน เวลาพักผ่อนน้อยมาก จริงๆมันเหนื่อยนะการทำแบบนี้ แต่ท่าน microsoft บอกผมว่าไม่อยากทิ้งเวปนี้ไปเพราะมันเป็นความฝันของท่านที่ตั้งใจมาก อยากอยู่ตรงนี้ไปนานๆและหากต้องไปทำงานจริงๆท่านบอกว่าอยากให้มีใครมาสานต่อความฝันของท่าน คนที่จะยอมทุ่มเททำงานเพื่อเวปนี้
ท่านยังบอกว่าท่านมองๆใว้แล้ว ก็คงจะเป็นคนที่ท่านเลือกแล้วนะครับ [emo01]
ปล.ข้ามผมไปเลยผมไม่รับนะครับเพราะตอนนี้กำลังเรียนอยู่ครับ [emo03]

Offline YourInteger

• VPC Member
  • **
กลุ้มใจแย่สิครับ ตรงนี้เหมือนทุ่งหญ้าแห่งความรู้ ผมเข้ามาใช้ได้ไม่กี่วัน ผมก็ได้ความรู้เยอะมาก ถ้าหายไปผมคงต้องร่อนเร่ ไปบอร์ดโน้นบอร์นี้บ้างไร้ที่พักพิง [emo17]

Offline oopip

• VPC Member.
  • **
เสียใจมาก ได้ความรู้และได้ความช่วยเหลือจากที่นี่เยอะมาก

ไม่มีวันนั้นหรอกครับ ถึงแม้ว่าจะมีอะไรเกิดขึ้นหรือไม่ก็ตาม เพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่นี่น่ารักทุกท่านเลยน๊า หากท้อก็คงจะท้อสักแป็บ เดี๋ยวกำลังใจก็ฟื้นฟูได้ใหม่นะ  [emo04]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27