# Notification.
Notification

Author Topic: วิธีปรับตั้งให้ IDM 5.18 โหลดได้เร็ว ๆ และมาก ๆ แบบเทพ ๆ ครับ  (Read 21290 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
    • View Profile
ตามหัวข้อเลยครับ ไม่มีคำบรรยาย.. [emo02]

ปล. ถ้าซ้ำต้องขออภัยนะครับ  [emo08]

โหลดครับ > http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=2549DFBE7BD3[VHYVUQXFKBYHM8C5I

ต้องขออภัยด้วยนะครับ ผมมักจะมีปัญหากับลิ้งค์นี้ทุกครั้ง เนื่องจากผมมือใหม่นะครับท่าน  [emo19]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
มันยังเร็วไม่พอเหรอท่าน ถึงต้องมีวิธีปรับแต่ง IDM อีก [emo12]
เพราะได้ยินจากหลาย ๆ คนที่ใช้ บอกว่า มันโหลดกระจายเลย [emo13]
เครื่องที่บ้านเวลาโหลดไฟล์แบบสุด ๆ ทำงานอะไรผ่านอินเทอร์เน็ตแทบไม่ได้เลยท่าน
แต่ยังดีที่มี cFos ที่ช่วยกันแบนวิธีมาให้นิดนึง เพราะถ้าไม่กันแบนวิธี ก็โหลดกระจายเลย [emo18]

• Webmaster
มันยังเร็วไม่พอเหรอท่าน ถึงต้องมีวิธีปรับแต่ง IDM อีก [emo12]
เพราะได้ยินจากหลาย ๆ คนที่ใช้ บอกว่า มันโหลดกระจายเลย [emo13]
เครื่องที่บ้านเวลาโหลดไฟล์แบบสุด ๆ ทำงานอะไรผ่านอินเทอร์เน็ตแทบไม่ได้เลยท่าน
แต่ยังดีที่มี cFos ที่ช่วยกันแบนวิธีมาให้นิดนึง เพราะถ้าไม่กันแบนวิธี ก็โหลดกระจายเลย [emo18]
ผมไปเจอมา..ก็เลยนำมาฝากนะครับ...แต่ก็เป็นอย่างที่เค้าบอกมาจริง ๆ ทำได้ตามนั้นหมดครับท่าน [emo01]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline loxinfo

• VPC Member.
  • **
โหลด โหลด โหลด ให้กระจายเลยครับ  [emo02]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
เวบฝากไฟล์รถมือสอง (one2car) ชอบเอ๋อบ่อย ๆ น่ะท่าน
ขออนุญาตทำลิงค์สำรองนะขอรับ [emo19]
http://plunder.com/570edd8f4f

• Webmaster
เวบฝากไฟล์รถมือสอง (one2car) ชอบเอ๋อบ่อย ๆ น่ะท่าน
ขออนุญาตทำลิงค์สำรองนะขอรับ [emo19]
http://plunder.com/570edd8f4f
ขอบคุณมากครับท่าน...ผมรับไว้ในอ้อมใจของ..สายัณห์ สัญญา..แล้วครับ คราวต่อไปจะ Upload ที่ลิ้งค์นี้แน่นอนครับท่าน [emo19]

Offline Agency

• VPC Member
ขอบคุณมากครับ

ขอเรียนถามท่านผู้รู้ :-

* ผมเองไม่เคยลองเล่นโปรแกรมช่วย Downloads ทั้งหลาย มาเป็นเวลานานมากครับ

- ลองลง IDM 5.18 
- จากภาพ  ในวงกลมสีแดงโชว์ว่า Unregistered Version จะมีปัญหาหรือไม่?ครับ
> หลังลงได้ทำการย้ายFile (RegKey,huong dan)ไปไว้ใน C:\Program Files\Internet Download Manager แล้วครับ

• Webmaster
เป็นการ Crack ไม่ผ่านนะครับ ตอนที่ Copy File เข้าไปใส่ คงไม่ได้ปิดโปรแกรม ลองใหม่ครับ ให้คลิกขาวตรงมุมขวาล่าง เลือกออกจากโปรแกรม แล้ว Crack ดูใหม่ ถ้ายังไม่ได้อีก เอาโปรแกรมออก แล้วลงใหม่ และก่อน Crack อย่าลืมปิดโรมแกมก่อนครับ [emo02]

ปล. แต่ถ้าไม่ได้อีก ก็ไม่เป็นไร ใช้งานได้เหมือนกัน เพียงแต่จะใช้งาน Function บางอย่างไม่ได้เท่านนั้นเองครับ  [emo01]

ขอบคุณครับผม

ได้ลองทำทุกอย่างตามที่แนะนำ ก็ไม่ผ่านครับ เลยลุยค้นหาkeyตัวลงทะเบียนทางInternetดู หมดไปวันกว่าๆยอม ถอดใจแล้วครับ
เล่นไปเท่าที่มีนี้ละ ได้อยู่ ๓๐ วัน     [emo10]   

• Webmaster
ขอบคุณครับผม

ได้ลองทำทุกอย่างตามที่แนะนำ ก็ไม่ผ่านครับ เลยลุยค้นหาkeyตัวลงทะเบียนทางInternetดู หมดไปวันกว่าๆยอม ถอดใจแล้วครับ
เล่นไปเท่าที่มีนี้ละ ได้อยู่ ๓๐ วัน     [emo10]   

ลองเข้าไปดูที่หมวด ดาวน์โหลด (พิเศษ) ผมได้ Upload ไว้ให้แล้ว ให้ถอนตัวเก่าออกก่อน แล้วลงตัวของผมแทนครับ [emo01]

ขออนุญาติรายงานผล

ลงใหม่ผ่านเรียบร้อย ตามภาพที่แนบมาและกำลังหัดใช้งานอยู่ครับ   

-----------------------------------------

**หมายเหตุ   ตัว Patch(key) ถ้าใช้Nod32 ตัวโปแกรมจะมองเห็นเป็นvirus นะครับ

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com

Offline somkuen

• *
http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=2549DFBE7BD3[VHYVUQXFKBYHM8C5I
ทำไมเว็ปนี้ดาวน์โหลดไม่ได้เลยครับ พยายามจนไอยากได้แล้ว
ขอบคุณครับ

• Webmaster
ตามหัวข้อเลยครับ ไม่มีคำบรรยาย.. [emo02]

ปล. ถ้าซ้ำต้องขออภัยนะครับ  [emo08]

โหลดครับ > http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=2549DFBE7BD3[VHYVUQXFKBYHM8C5I

ต้องขออภัยด้วยนะครับ ผมมักจะมีปัญหากับลิ้งค์นี้ทุกครั้ง เนื่องจากผมมือใหม่นะครับท่าน  [emo19]

ลิ้งค์ที่ผมปะไว้ให้ ยังสามารถโหลดได้อยู่นะครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27