# Notification.
Notification

Author Topic: มาวัดคะแนน OpenCL หาความแรงการ์ดจอของแต่ละท่านกันดีกว่า  (Read 10238 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline microsoft

• Administrator
    • View Profile
    • VarietyPC.Net

แต่น่าเสียดาย การ์ดจอผมมันไม่แรง แถมเทสไม่ถึง 5 นาที ความร้อนพุ่งกระฉูดอีกต่างหาก ท่านใดลองแล้วเอาผลมาแปะไว้ให้ได้ดูชมกันหน่อยนะครับ

Download GPU Caps Viewer 1.8.0

ข้อมูลเพิ่มเติม http://www.geeks3d.com

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
ทุกวันนี้ GF8500 ในเครื่องคอมฯ ความร้อนอยู่ระหว่าง 80 - 90
ส่่วนแล็ปท็อป GF8400 ความร้อนอยู่ระหว่าง 60 - 80
น่าจะมีของบางท่านร้อนกว่านี้อีก [emo12]

Offline PokPak MaTem

• VPC Member
  • QR-CODE ของเว็บ Varietypc.Net
    • MSN Messenger - kuytiao_pak@hotmail.com
    • Email
จัดไปครับ ขอโหลดก่อน เดี๋ยวก่อนเทส จะ OC Core/Mem อย่างละ 25 Mhz ด้วย พยายาม ^^

• QR-CODE ของเว็บ Varietypc.Net
    • MSN Messenger - kuytiao_pak@hotmail.com
    • Email
สู้ไม่ได้ๆ ยอมๆ ลากไป Core/Mem +50 Mhz ร้อน 48 องศา เดี๋ยววันหลังลากยาวแล้วจะเทสอีกทีนะครับท่าน

ต้องใช้ขนาด เล็กกว่าท่าน microsoft 1เท่าตัว เพื่อให้ได้ FPS ที่พอๆกัน - -

เหมือนมันจะเป็นการเผาการ์ดจอนะครับ ถ้าลองฟังดูใกล้ๆการ์ด จะมีเสียงร้องออกมาด้วย บ่งบอกว่าการ์ดจอทำงานหนัก

• Email
มาใหม่ดังที่ข้างต้น สัญญาเอาไว้ คราวนี้ Core/Mem OC ได้ค่าเสถียรสุดที่ จากเดิม 600/700 ตอนนี้ 790/775

clock ลากขึ้นไปได้เยอะเหมือนกันนะ ขอผล 3Dmark 06 หน่อยครับ  [emo04]  [emo02]

• Email
ว่าแต่นะ ข้างต้น ท่าน microsoft ความร้อน 70+ ทำไมทนความร้อนดีจังรุ่นนี้ ผม 52 ก็เตือนแล้ว

790/775 เกิดการ Error เล็กน้อย แต่ VPU Recover ช่วยไว้หน่อย เลยไม่ต้องเปิดเครื่องใหม่

ผมจะลด Core/Mem เป็น 780/770 แล้วกัน ^^

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
อิจฉาคนมีของแรง ๆ [emo10]
สงสัยภาพที่เห็น เจ้าแผ่นสีออกน้ำตาลมันคืออะไรกันแน่ [emo15]

ปล. ขอตัวไปนอนพักก่อนล่ะ [emo14]
เพราะทำโน้ตบุ๊คตั้งแต่เมื่อวานบ่าย ๆ จนป่านนี้ยังไม่ได้นอนเลย [emo18]

• Email
มาแล้วครับท่าน microsoft ผล
อันเก่า่ 600/700 = 6000 ในกระทู้ อวดสเปก
อันที่ใช้ปกติเช่นเมื่อวาน 650/725 = 6400
แต่ ณ วันนี้ ทะลุแล้วครับ T^T 780/770 = 7680 Point

• Email
ชอบครับ ซาบซึ้งที่สุด ดูได้ไม่เบื่อ แต่ในใจลึกๆ ผมก็สงสารนะเนี่ย

แล้วอย่างนี้อายุจะสั้นมากไหมครับ ใบนี้ [emo13] [emo12]

เหมือนคนที่แบกข้าว 10 กระสอบ ต่อ ช.ม.
แต่เราไปบังคับให้เขาทำ 15 กระสอบ ต่อ ช.ม. เลย

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
อย่าว่าอะไรผมนะครับ..ที่เข้ามานี้เพียงอยากจะบอกว่า..ผมใช้ไม่เป็นครับ (แก่แล้ว) ผมเห็นมีไฟล์อยู่ 6 ไฟล์ ผมก็คลิกหมดทั้ง 6 ไฟล์ ก็ได้ภาพเหมือนกันหมด คือบิด ๆ เบี้ยว ๆ สุดท้ายเลยเลือกที่ 6 ก็เป็นตามภาพ ขณะทดสอบผมได้เปิด XTREME-TUNER ไปด้วยเพื่อดูการทำงานของการ์ดจอ ทุกอย่างเดิม ๆ หมด เวลาผ่านไป 30นาทีแล้ว ก็ไม่เห็นจะไปไหน ก็ บิด ๆ เบี้ยว ๆ อยู่อย่างนี้ หรือผมทำไม่ถูกครับ [emo14]

ท่านผู้ชำนาญการในเรื่องนี้ กรุณาสอนวิธีใช้ให้ผมหน่อยครับ (ช่วยเหลือคนแก่ ได้บุญมากนะครับ)  [emo15]

• Email
อ่อๆ เข้าใจแล้ว

ของท่านเปลี่ยนโหมดครับ ที่มันเป็น Bar ให้เลื่อนๆ ท่านใช้ OpenCL 3.x ซึ่งผมไม่รองรับ ก็เลยไม่รู้อะไรมากครับ

รู้แต่ว่า ไอตรงชื่อของหน้าต่างรูปบิดๆเบี้ยวๆนั้น มันจะมีบอก FPS ด้วย อยู่ด้านขวาสุด แล้วก็ที่บิดๆเบี้ยวๆ มันจะเทสของมันครับ

อย่างในของท่าน FPS 57 ในโหมด 4D ที่ผมเข้าไม่ได้ ><

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
สงสัยผมคงต้องขึ้นเขาไปที่วัดเส้าหลิน เพื่อฝึกวิทยายุทธใหม่ให้แก่กล้าเพิ่มขึ้น แล้วค่อยคืนกลับสู่ยุทธภพนี้อีกครั้งแล้วครับท่าน [emo08]  [emo14]

สงสัยผมคงต้องขึ้นเขาไปที่วัดเส้าหลิน เพื่อฝึกวิทยายุทธใหม่ให้แก่กล้าเพิ่มขึ้น แล้วค่อยคืนกลับสู่ยุทธภพนี้อีกครั้งแล้วครับท่าน [emo08]  [emo14]

แรงเลยครับ การ์ดรองรับทั้ง OpenCL, Cuda, PhysX ด้วย ของผมเต็มที่เทสได้แค่ OpenGL 2.1 เอง แถมไม่รองรับอะไรด้วย  [emo05]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27