# Notification.
Notification

Author Topic: ผมเข้า Internet ไม่ค่อยได้ซะแล้วครับ  (Read 3815 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

psps

• Guest
พอเปิดเครื่องใหม่ ๆ และเปิด IE หรือ FF จะใช้เวลาประมาณ 5 - 6 นาทีจึงจะโหลดเข้าได้
หมุนติ้ว ๆ อยู่นั้นแหละครับ แต่พอเข้าได้ก็ลื่นเหมือนเดิมครับ ( ผมใช้ ASDL 1 MB ครับ)

เมือกี้ยกไปที่ร้านช่างลองกะ 10 แม๊ก ก็เหมือนเดิม (เฉพาะตอนเปิดเครื่องใหม่ ๆ นะครับ)
ลองสแกนด้วย คอมโบฟิก ในเซฟโหมด ก็ไม่หายครับ (ไม่เจอช่างเจอแต่เด็กในร้าน โทรหาช่างเขาบอก
ให้เด็กช่วยสแกนให้ ไม่หายครับ)

ช่วยทีครับ เวลารีบ ๆ เสียความรู้สึกมาก ทีแรกนึกว่าระบบสาย แต่ช่าง TT&T เขามาตรวจสอบอย่างละเอียดแล้ว
ไม่มีปัญหากับทางสายเขาครับ (ตอนยกไปร้านฯ อยู่ติดกับตู้เบส(เรียกถูกหรือเปล่าไม่รู้) หรือ ตู่ควบคุมคอนโทรล
เพียง 30 เมตรเท่านั้น ยังเข้าไม่ได้เหมือนเดิมครั้บ

Offline YOOHOO

• Global Moderator
    • View Profile
ตอนนี้ของ Maxnet มีปัญหาบางอย่าง โทร 1103 กด 3 แจ้งปัญหาการใช้งาน ครับ

เวลา ณ. ตอนนี้ Maxnet Indy (เฉพาะ โปร Indy) ล่มเกือบทั่วประเทศครับ
ของผม 3BB 10/1 M ยังใช้งานได้แต่เหลือสปีด D/L 2 M , U/L ยังได้ปกติอยู่ครับ 1 M
คงต้องรอการแก้ไขปัญหาไปก่อนครับ

กลับมาเป็นปกติแล้วครับ 21.25 น. 14/8/2009
สิ่งที่ " มนุษย์ทุกคน " ต้องการมากที่สุด ก็คือ...................... " ความสุข "

psps

• Guest
ขอบคุณครับผม
ระยะนี้ได้ข่าวว่ามีไวรัสบล๊อคเน็ตกำลังเริ่มอาละวาดอยู่ เลยลองสแกนด้วย คอมโบฟิก ดู ไม่เป็นผลไรครับ
คงต้องรอดูอย่างท่านว่านะแหละครับ

ผมติดต่อ 1103 หลายครั้งแล้ว และคอลเซ็นเตอร์เขาก็บอกช่างประจำท้องถิ่นเข้าไปแ้ไขแล้ว
(เช็คเฉพาะทางสาย) เขาบอกปกติดีทุกอย่าง เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองถอนโปรดแกรมต่าง ๆ ที่ผมโหลด
มาติดตั้งออกให้หมดดูครับ เผื่อว่ามีตัวไหนแอบกบกานหน่วงเครื่องอยู่ครับ

จำได้เมื่อ 3 - 4 วันก่อน ผมโหลด ตัวช่วยดาวน์โหลด ออบิท (ขื่อแบบนี้แหละ)ติดตั้งแล้วป่วนน่าดู
พอเปิดหน้าเวบเจ้าตัวนี้จะแย่งขึ้นเป็นหน้าแรกและ ทูลบาร์อะไรก็จะแย่งหมด รำคาญเลยลบทิ้งไป
ตั้งแต่นั้นแหละครับ เน็ตก็เริ่มมีปัญหาในวันนั้นเลย (เริ่มมีปัญหาเมื่อติดตั้่ง ออบิท แล้ว แต่เมื่อลบทิ้งก็ไม่หายครับ)

ตอน ถอนการติดตั้งใช้อะไรช่วย หรือเปล่า ครับ สงสัยว่าจะยังถอนไม่หมด

(ตัวที่บอกคือ ตัวช่วยในการ Download ชื่อว่า Orbitdownloader) ครับ
สิ่งที่ " มนุษย์ทุกคน " ต้องการมากที่สุด ก็คือ...................... " ความสุข "

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
งั้นคงจะต้องลองถอดโปรแกรมที่เพิ่งลงไป ออกดูก่อนน่ะครับท่าน ขอดูภาพใน Add/Remove Programs หรือ MSConfig หรือ Task Manager สักหน่อยก็ดีครับ เผื่อมีโปรแกรมแปลกตกค้างและกำลังทำงานอยู่

แต่ถ้าทำให้เน็ตของเราอืดไปเลยเนี่ย อาจจะต้องลองไล่ลบไดร์เวอร์แลนออก แล้วลงใหม่ดูด้วยน่ะครับ
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

psps

• Guest
รูปแยะ ยังไม่มีคนตอบ ขออนุญาตลบทิ้งนะครับ เปลืองเนื้อที่บอร์ด
พอดีช่างเขาตามไปดูให้ที่บ้าน แก้ปัญหาไม่ตก เลยลงโปรแกรมใหม่เลย

รูปแยะ ยังไม่มีคนตอบ ขออนุญาตลบทิ้งนะครับ เปลืองเนื้อที่บอร์ด
พอดีช่างเขาตามไปดูให้ที่บ้าน แก้ปัญหาไม่ตก เลยลงโปรแกรมใหม่เลย

งง ครับ รูปอะไร รูปไหนเยอะครับ เฉพาะที่ท่าน psps โพสมายังไม่เห็นรูปเลยครับ
สรุปว่า ลง Windows ใหม่เลยใช่ไหมครับ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ผมพอจะรู้แล้วนะครับท่านว่าน่าจะเกิดจากสาเหตุอะไร อาจเป็นไปได้ว่าท่านโดนไวรัส แต่ไวรัสอะไรไม่ทราบเหมือนกัน ต้องลองเช็คดูว่าก่อนที่จะเกิดอาการท่านได้ลงโปรแกรมแปลกๆอะไรลงไปบ้าง วันนี้มีลูกค้า 2 รายยกเครื่องมาให้ดู ก็เจออาการเหมือนที่ท่านเจอเลยครับ ทั้ง 2 ราย ผมเปิดเข้าไปดูในส่วนของ Local Area Connection ดังรูป ปกติจะมี items แค่ 4 ตัว แต่เครื่องลูกค้าทั้ง 2 รายมีมากกว่านั้น ผมลองไล่ลบ netware ออกไปตัวนึงก็ยังใช้เน็ตไม่ได้ เพราะยังมีตัวแปลกๆอื่นๆอีก ซึ่งถ้าไล่แก้มันจะกินเวลาก็เลยโกสต์ให้ไปใหม่ซะเลย เสียดายไม่ได้ถ่ายภาพหน้าจอมาด้วย

เอาเป็นว่าถ้าท่านใดเจอปัญหาเดียวกันนี้ ถ้ามี items แปลกๆนอกเหนือจากในรูปให้ uninstall ออกให้หมดครับ แล้วลองเข้าเน็ตดูใหม่
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27