# Notification.
Notification

Author Topic: ไฟล์ใน Folder ต่างๆ เป็นสีน้ำเงินอยากทราบว่าใช่ไวรัสหรือป่าวครับ  (Read 5468 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pLasTiCz

• VPC Member
    • View Profile
ไฟล์ใน Folder ต่างๆ เป็นสีน้ำเงินอยากทราบว่าใช่ไวรัสหรือป่าวครับ ขอวิธีแก้ด้วยนะครับ มีรูปให้ดูครับ [emo13]
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ [emo19]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ชื่อไฟล์หรือโฟลเดอร์ที่เห็นเป็นสีน้ำเงินจะเป็นการเข้ารหัสหรือถูกบีบอัดไว้น่ะครับ

ถ้าไม่อยากให้โปรแกรมโชว์สีของไฟล์หรือโฟลเดอร์เป็นสีน้ำเงิน ก็เปิด Folder Options แล้วเอาเครื่องหมายถูกออกหน้า show encrypted or compressed NTFS file in color

แต่ถ้าไม่อยากเอาเครื่องหมายถูกออก ก็สั่งยกเลิกการบีบอัดของไฟล์เหล่านั้นก็ได้ แต่ความจุของไฟล์เหล่านั้นอาจจะเพิ่มขึ้นด้วย

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
เงียบไปเลยนะครับ แก้ได้หรือไม่ได้..ก็ไม่รู้?..มาเปิดกระทู้ไว้ พอตอบให้แล้วก็หายเข้ากลีบเมฆไปเลย? ไม่เข้ามาปิดกระทู้หน่อยหรือครับท่าน [emo04]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

เงียบไปเลยนะครับ แก้ได้หรือไม่ได้..ก็ไม่รู้?..มาเปิดกระทู้ไว้ พอตอบให้แล้วก็หายเข้ากลีบเมฆไปเลย? ไม่เข้ามาปิดกระทู้หน่อยหรือครับท่าน [emo04]

โทษทีนะครับท่าน MILD_PLUS ผมไปต่างจังหวัดน่ะครับ ผึ่งกลับมานะครับ
ขอบคุณมากๆครับท่าน  [emo02] [emo01] [emo04]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com

โทษทีนะครับท่าน MILD_PLUS ผมไปต่างจังหวัดน่ะครับ ผึ่งกลับมานะครับ
ขอบคุณมากๆครับท่าน  [emo02] [emo01] [emo04]
ที่ท่าน MILD_PLUS โพสแบบนั้น ก็เพราะมีบางท่านตั้งกระทู้ถาม แล้วไม่กลับมาปิดกระทู้ หรือไม่ก็ถามแล้วหายไปเฉย ๆ
คือทำแบบเวบบอร์ดอื่น ๆ น่ะท่าน

แต่ถึงท่าน MILD_PLUS จะไม่พูดแบบนี้ ก็จะมีบางท่านที่มาพูดแบบนี้ในกระทู้อื่นเช่นกัน [emo02]
ถ้าหากมีบางท่านมาโพสกระทู้ทิ้งเฉย ๆ
เวบบอร์ดนี้ไม่เหมือนที่อื่น เพราะมีคนคอยดูบอร์ด และคอยให้คำตอบอยู่แทบจะตลอดเวลา และทำงานกันเป็นทีม [emo01]

บอร์ดบางที่เข้าไปเที่ยว เจอบางกระทู้หรือหลายกระทู้ ตั้งคำถามไว้ข้ามวัน ข้ามคืน วันแล้ววันเล่า ก็ไม่มีคนตอบ ทั้งๆที่คนคลิกอ่านเยอะแยะเลย แต่ที่นี่บางคนหรือหลายคน เล่นออนซะเกือบ 24 ชม.เลย รีเฟรซหน้าหลักกันซะ ชม.ละเกือบ 10 รอบ รอเผื่อเจอเพื่อนที่ต้องการสอบถามปัญหาเข้ามาโพสต์ จะได้ตอบกันและได้คำตอบสำหรับแก้ปัญหากันได้ทันท่วงทีน่ะครับ

[emo04]  [emo01]  [emo18]  [emo22]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
Quote from: microsoft
บางคนหรือหลายคน เล่นออนซะเกือบ 24 ชม.เลย
... เอ... ใครเอ่ย [emo15] [emo08]

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
Quote from: microsoft
บางคนหรือหลายคน เล่นออนซะเกือบ 24 ชม.เลย
... เอ... ใครเอ่ย [emo15] [emo08]
กระจกวิเศษบอกข้าเถิดว่าท่านผู้นั้นเป็นไคร แต่คงไม่ใช่ผมแน่เพราะช่วงนี้ไม่ค่อยได้ออน หรือมีบางทีออนจากมือถือแต่ตอบยากเพราะพิมพ์ไม่ถนัด [emo06]

ขอบคุณทุกท่านมากๆนะครับ ผมต้องขอโทษด้วยจริงๆครับ [emo03]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ขอบคุณทุกท่านมากๆนะครับ ผมต้องขอโทษด้วยจริงๆครับ [emo03]

ไม่เป็นไรครับท่าน..แซวกันเล่น ๆ เพราะเห็นบอร์ดช่วงต้นปี ใหม่ ๆ เงียบ ๆ ก็เลยหาเรื่องทำให้มันดูครึกครื้นขึ้นมา ก็เท่านั้นนะครับท่าน  [emo01] [emo02] [emo08]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• N/A
โรบอทน่ะครับ อิอิ
นึกว่าในบอร์ดมียามซะอีก
เพราะส่วนตัวก็เปิดสองเครื่อง ใช้ชื่อเดียว [emo06]
ไม่พาอากู๋เข้ามาเที่ยวเวบล่ะท่าน หรือว่ามาบ่อยแล้ว [emo05]

โรบอทน่ะครับ อิอิ
นึกว่าในบอร์ดมียามซะอีก
เพราะส่วนตัวก็เปิดสองเครื่อง ใช้ชื่อเดียว [emo06]
ไม่พาอากู๋เข้ามาเที่ยวเวบล่ะท่าน หรือว่ามาบ่อยแล้ว [emo05]

น่าจะมีเข้ามานะครับ มีวิธีสังเกตง่ายๆ ถ้ากระทู้ไหนเพิ่งโพสต์ใหม่ รอให้เวลาผ่านไปสัก 1 ชม.หรือมากกว่านั้น แล้วก็อบปี้ชื่อกระทู้ไปวางในอากู๋แล้วเสิร์ซดู ถ้าขึ้นก็แสดงว่าอากู๋เข้ามาเที่ยวและเก็บสถิติไปแล้วน่ะครับ

[emo05]  [emo03]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27