อยากทำให้ไฟล์อิมเมจ ISO Win 7 Ultimate ลงเวอร์ชันอื่นได้ด้วย

Started by anonymous, 07 January 2010, 09:18:54

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

anonymous

อยากทำให้สามารถเลือกเอาไปติดตั้งกับเครื่องอื่นและเวอร์ชันอื่นๆได้ด้วย อย่างพวก Home Premium, Pro ประมาณนี้น่ะครับ

[emo19]  [emo19]

YOOHOO

หาไฟล์ Windows 7 Original ตามเวปบิท แล้วให้
ลบไฟล์ ei.cfg ในโฟร์เดอร์ Sources ออกเมื่อลง Windows
จะมีให้เลือกเวอร์ชั่นได้ครับ ตามนี้

Starter , HomeBasic , HomePremium , Professional , Ultimate

microsoft

Quote from: YOOHOO on 07 January 2010, 16:38:26
หาไฟล์ Windows 7 Original ตามเวปบิท แล้วให้
ลบไฟล์ ei.cfg ในโฟร์เดอร์ Sources ออกเมื่อลง Windows
จะมีให้เลือกเวอร์ชั่นได้ครับ ตามนี้

Starter , HomeBasic , HomePremium , Professional , Ultimate

ตามนี้เลย ขอบคุณมากครับท่าน YOOHOO  [emo22]  [emo22]

fantasy ಠ-ಠ

Quote from: YOOHOO on 07 January 2010, 16:38:26

แบบนี้แสดงว่าแผ่นรุ่นใหญ่ ๆ มีกั๊กการติดตั้งรุ่นเล็กน่ะสิท่าน
ถึงว่า มี Ultimate อยู่แผ่นนึงที่เคยลง มันมีให้เลือกหลายรุ่นมาก ๆ [emo15]

M!N!Dragon

ขอบคุณครับ... [emo19]
ถ้าลบไปแล้ว จากเดิมมันมีตัวติดตั้งเฉพาะ x86 แล้วจะมี x64 เพิ่มด้วยมั๊ยครับ   [emo20]

microsoft

Quote from: M!N!Dragon on 08 January 2010, 05:13:57

ขอบคุณครับ... [emo19]
ถ้าลบไปแล้ว จากเดิมมันมีตัวติดตั้งเฉพาะ x86 แล้วจะมี x64 เพิ่มด้วยมั๊ยครับ   [emo20]

ถ้าทำกับเวอร์ชัน 32 บิท (x86) ก็จะมีเฉพาะเวอร์ชันนั้นๆน่ะครับ

fantasy ಠ-ಠ

แผ่น Vista Ultimate ที่มีอยู่ เป็นแบบรวม x86 กับ x64 อยู่ในแผ่นเดียวกัน
ไม่รู้ว่าโมมายังไง [emo15]

microsoft

ผมเคยโหลดเวอร์ชันนี้มา มันจะรวมทุกเวอร์ชันเลย ทั้ง x86 และ x64 เลือกได้ว่าจะลงตัวไหน

WIN7 (x86x64) EN ALLEdition dOnOt Activate.iso

แต่ตอนนี้ไม่ค่อยได้ใช้ เพราะมันตัดหัวข้อ Windows is activate ออกไป ทำให้ไม่รู้ว่า activate ผ่านหรือว่าไม่ผ่าน แล้วถ้าสั่งอัพเดตจะโดนนับถอยหลังหรือเปล่า

คิดว่าน่าจะมีวิธีนะครับ โดยใช้ vLite แต่ตอนนี้ยังไม่รู้ว่าจะโมยังไง  [emo05]  [emo05]

anonymous

ข้อมูลเยอะดีจัง ขอบคุณทุกๆท่านมากเลยนะครับ

Go Up

แหล่งรวมความรู้ Computer Articles