# Notification.
Notification

Author Topic: มีใครมี emu เล่น play station บนคอมบ้างครับ  (Read 11943 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline spicy

• VPC Member
    • View Profile
คือโหลด pcsx มาแล้วแต่สแกนแล้วมันฟ้องว่ามี โทรจัน เลยไม่กล้าใช้
ใครมีให้โหลดบ้างครับ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
เมื่อกี้เข้าไปเช็คใน 2bbit แต่ไม่แน่ใจว่าจะใช่หรือเปล่านะครับ และไฟล์ใหญ่ด้วย
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline spicy

ไฟล์ใหญ่มากแค่ไหนครับ
เพราะโหลดมาหลายอันแต่ก็เล่นไม่ได้ (หรือมันเล่นกับเกมที่ผมมีก็ไม่รู้)
ที่เคยโหลดมาก็มี 50 กว่าเมกบ้าง 100 ร้อยกว่าเมกบ้าง แต่เล่นไม่ได้เลย

Offline RookiE'

• MSN Messenger - muu_ja_ma_ruu@live.com
    • Email
เคยโหลดมาเล่นครับ มี Bios ให้พร้อม และวิธีตั้งค่าด้วย (โหลดที่ไหนจำไม่ได้แล้วครับ)
แต่ผมตั้งค่าเสร็จเรียบร้อยแล้วเล่นไม่ได้ ตอนแรกก็งงว่าตั่งค่าเรียบร้อยแต่ทำไมเล่นไม่ได้
พอ Search ดูไปดูมา มีคนบอกว่าถ้าจะเล่น Play 2 บนคอมสเปกต้องแรงๆหน่อยครับ
สงสัยว่าเครื่องผมจะแรงไม่พอ (ที่จริงก็ไม่แรงอยู่แล้วครับ [emo12])

Offline nakids

emu ของเครื่องเกมเพลย์1หรือ2 งะ [emo05]

http://www.jokergameth.com/epsxe/ePSXe.exe
 ผมไปเจอมาเลย เอาลิ้งโหลดโปรแกรมมาให้นะครับ เคดิตคุณ joker
 ลองเอาไปเล่นดูนะครับ  [emo01]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
แบบนี้จะมี emu PS3 ไหมเนี่ย [emo15] [emo08]
หรือจะเป็น emu XBox, emu Wii [emo05]

แบบนี้จะมี emu PS3 ไหมเนี่ย [emo15] [emo08]
หรือจะเป็น emu XBox, emu Wii [emo05]
มีemu ของps3 xbox wii ผมว่าโปรแกรมต้องเสถียรกับเครื่องต้องแรงละครับ ถึงเล่นได้ [emo02]
 ว่าแต่คุณfantasy เปลี่ยนชื่อเป็นน้ำอัดลมตั้งแต่เมื่อไหร ครับเนี้ย [emo13]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
มีemu ของps3 xbox wii ผมว่าโปรแกรมต้องเสถียรกับเครื่องต้องแรงละครับ ถึงเล่นได้ [emo02]
 ว่าแต่คุณfantasy เปลี่ยนชื่อเป็นน้ำอัดลมตั้งแต่เมื่อไหร ครับเนี้ย [emo13]
หลังชื่อมี ฯ ด้วยนะท่าน nakids
และที่เปลี่ยนก็เพราะ เพื่อน ๆ หลายคนในโลกออนไลน์ที่รู้จักกันมาสิบกว่าปี
ชอบเรียก แฟนฯ หรือไม่ก็ แฟนต้าฯ ก็เลยเปลี่ยนซะเลย [emo02]

หลังชื่อมี ฯ ด้วยนะท่าน nakids
และที่เปลี่ยนก็เพราะ เพื่อน ๆ หลายคนในโลกออนไลน์ที่รู้จักกันมาสิบกว่าปี
ชอบเรียก แฟนฯ หรือไม่ก็ แฟนต้าฯ ก็เลยเปลี่ยนซะเลย [emo02]
ครับคุณ แฟนต้าฯ  [emo08] ผมเติมให้ละ อิอิ
ว่าแต่ไม่รู้ว่าคุณ spicy โหลดมาเล่นหรือยังนะ 55

Offline NANO_S69

• Email
ก็เพราะตัว emu  play station นี่แหละครับ ทำให้เจ้า DVD-RW ASUS ของผมร้องครางมาจนวันนี้ ไรน์ได้มั่งไม่ได้มั่ง ช่วยทีครับ มีที่ไหนรับซ่อมมั่ง  ได้โปรดพลีสๆๆ หรือต้องซื้อใหม่

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ซื้อใหม่ดีกว่าครับ ไม่คุ้มค่าซ่อมหรอก ซื้อใหม่ประมาณ 800 บาทกับประกันใหม่ 1 ปีด้วย  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline NANO_S69

• Email
ผมว่า ไดร์ DVD-RW มันไม่ได้ออกแบบมาเพื่อที่จะเล่นเกมส์ เพลย์ เพราะฉนั้นเราหยุดทำร้ายมันเถอะ ถ้าอยากให้มันอยู่กะเรานานๆๆๆๆ    [emo19]     [emo20]   [emo17]

ก็เลือกเล่นแบบ ไฟล์อินเมจ ในhdd คอมเลยเป็นทางเลือกที่เหมาะกว่า เพราะไม่ต้องใส่แผ่นลงไดร์ dvd  [emo01]

Offline Acriric_Pastel

• MSN Messenger - verstarchio_nuttapon@hotmail.com
    • Email
ผมใช้ตัวนี้ครับ PSXfin ใช้ Bios ร่วมกับ ePSXe เล่นลื่นฉลุยครับ
FF 9 ที่เล่นบน ePSXe กระตุก เล่นบน PSXfin ลื่นไถลเลยล่ะครับ  [emo01]

http://www.filestube.com/0bf777afd78b1f6e03e9,g/PSXFin-PSX-Emulator-1-13-BIOS-Plugins.html

(ถ้าลิ้งค์เสีย ลองพิมพ์ใน google ว่า PSXfin นะครับ [emo05])

ส่วน Emu PS2 , Wii , Xbox เห็นว่า
อย่างต่ำต้อง Quad core ขึ้น (core i7 ได้ยิ่งดีเลย)
Ram 4 gb
VGA card 1 gb อย่างต่ำครับ
ถึงจะเล่นได้ลื่นเหมือนเล่นบนเครื่องเล่นจริง ๆ [emo12] [emo13]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27