ต้องการแก้ไขฟอนต์ฯ ในการแสดงผล บน Windows 7

Started by M!N!Dragon, 02 January 2010, 11:36:40

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

M!N!Dragon

เวลาผมติดตั้งโปรแกรมประยุกต์ต่างๆ บน Windows 7
บนโปรแกรมประยุกต์ฯ ที่ติดตั้งมันจะแสดงผลเป็นฟอนต์ ตามภาพ  ซึ่งมันอ่านได้ยาก และไม่สวย

ดังนั้นถ้าผมต้องการให้มันแสดงผลเป็นฟอนต์มาตรฐานพวก Tahoma  หรือ Microsoft Sans Serif
จะต้องไปแก้ไขตรงจุดไหน  ครับ  Thank,

[emo19]

YOOHOO

Windows 7 ของท่าน อัพเดทภาษาไทย แล้วหรือยังครับ
ถ้ายังควรอัพเดท ภาษาไทยก่อน (เลือกอัพเดท แล้วดูตรงที่ ออฟชั่นเลือก ภาษาไทย) ครับ

Go Up

แหล่งรวมความรู้ Computer Articles