# Notification.
Notification

Author Topic: Asus ส่งโน้ตบุ๊ก Core i5 เอาใจคอเกมส์  (Read 7653 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
    • View Profile
ล่าสุดมีข่าวออกมาว่า อะซุส (Asus) เตรียมออกโน้ตบุ๊กรุ่นใหม่ที่เจาะใจเกมเมอร์โดยเฉพาะ ซึ่งประเด็นที่สร้างความสนใจให้กับผู้ใช้ก็คือ โพรเซสเซอร์ตลอดจนฮาร์ดแวร์ต่างๆ ที่อยู่ภายในเครื่องที่ดูท่าจะแรงได้ใจคอเกมส์อย่างแท้จริง ว่าแต่มีอะไรบ้างนั้นไปดูกันครับ [emo02]

อ่านข้อมูลเพิ่มเติม ที่นี่ครับ > http://www.arip.co.th/news.php?id=410550
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline Noi noi

• VPC Member
  • รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
ผมทำงานที่เกาหลีครับ วันนั้นไปเห็นมาที่ร้านขายคอมราคาตีเป็นเงินไทยตกประมาณ 42000-44000 ครับ [emo15]

• Webmaster
สำหรับผมแล้ว...ก็ถือว่าแพงไปสำหรับที่จะนำมาใช้งานแบบทั่ว ๆไป แต่ถ้ามีเงินเหลือ ๆก็ถือว่าแรงดี+เท่ห์อีกต่างหาก สำหรับผมถ้าจะต้องซื้อ Notebook ตัวใหม่มาใช้งานแทนตัวเก่า ที่กำลังใกล้จะลากลับบ้านเก่าเต็มทีแล้ว (6 ปี 7เดือน 10วัน) ราคา +/- 35k ไม่เกินนี้ ที่มอง ๆไว้ก็จะเป็น Lenovo Ideapad Y450/P8700+GT240 ราคา 33,xxx ประมาณนี้ครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ตอนนี้มี i3 ตามมาติด ๆ
อีกหน่อยก็คงมี i1 ตามมา เอาตัวท่าน microsoft เป็นประกัน [emo06] [emo08]
ว่าแต่ i9 หายไปไหนหนอ [emo15]
เพราะเปิดมาก็เป็น i7 เลย

ถ้าเปรียบเทียบแล้ว ก็คงเป็นไปตามนี้
i7 = Core2Quad
i5 = Core2Duo
i3 = Pentium Duo Core
แล้วหากมี i1 มาจริง ๆ ก็คงจะเทียบกับ Celeron

และเท่าที่คำนวณดูแล้ว อินเทล ชอบวนลูปจริง ๆ เลย
กลุ่ม Core2Duo และ Core2Quad
E1xxx - 2xxx = Celeron
E3xxx - 4xxx = Pentium Duo
E5xxx - E6xxx, E7xxx = Core2Duo
> E8xxx = Core2Duo
Q8xxx = Core2Quad

Offline FTP

• *
    • Email
... ที่มอง ๆไว้ก็จะเป็น Lenovo Ideapad ...

ลองมองๆ ThinkPad T410  ดูบ้าง เผื่อว่าจะชอบของ ดำๆนะครับ

ที่ http://www.thaithinkpad.com/forum/index.php/topic,7879.0.html

( ไม่ได้มาโฆฯ  หรือเป็นหน้าม้าให้เค้านะ ได้แต่มองตาปริบๆเหมือนกัน เพราะไม่มี 10 ต่อท้ายแค่นั้น )
' กระเป๋าเบา ทำให้คนใจหนัก '

Offline khonpuhai

ผมทำงานที่เกาหลีครับ วันนั้นไปเห็นมาที่ร้านขายคอมราคาตีเป็นเงินไทยตกประมาณ 42000-44000 ครับ [emo15]
ผมก็ทำงานอยู่ที่เกาหลีเหมือนกันครับไปดูมาแล้วด้วย เขาเล่นเกมโชว์ตางี้ค้างเลย [emo09] [emo08]เดี๋ยวเก็บตังอีกหน่อยถอยใหม่แน่ๆครับ [emo09] [emo08]

Offline Annop

โน๊ตบุ๊ค ASUS ผมว่ารุ่นนี้ครับ แรง....
ธรรมดาไม่ค่อยชอบโน๊ตบุ๊ค แต่รุ่นนี้...สวยดี...น่าใช้...

• Webmaster
โน๊ตบุ๊ค ASUS ผมว่ารุ่นนี้ครับ แรง....
ธรรมดาไม่ค่อยชอบโน๊ตบุ๊ค แต่รุ่นนี้...สวยดี...น่าใช้...

รุ่นนี้น่าใช้/น่าเล่นมากครับ อยากจะมีไว้ในครอบครองสัก 3 เครื่อง กำลังดีเลยครับ [emo02] [emo01]

Offline Noi noi

• รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net

ขอแบ่งมาทางนี้สักเครื่องได้มั้ยครับ กำลังต้องการอยู่พอดี ยิ่งได้มาต่อกับ 3G ด้วย น่าจะแรงน่าดูเลย  [emo09]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
โน้ตบุ๊ครุ่นนี้ขาว สวย และแรงจริง ๆ [emo12]
ซื้อกลับมาแล้วจะเอาไปแอบไว้ที่ไหนล่ะท่าน [emo08]

ปล. แอบสงสัยมาสองสามวันแล้ว ว่าทำไมกระทู้นี้มีคนถามหาอีก
พอกดเข้ามาละก็ ถึงบางอ้อเลย [emo05]

Offline limasarat

• MSN Messenger - sarat.00@hotmail.com
    • Homeคิว
    • Email

โอ๊้โห โน๊ตบุกรุ่นนี้เรียกได้ว่า ขาวสวยหมวยอึ๋ม เลยน่าครับ555+   [emo09]

• N/A

EEE PC
(คัพ) E Personal's Confirm !!! [emo08]

Offline Annop

ท่านแฟนต้าฯดูละเอียดจริงๆ ยังไปเห็น EEE PC อีก แล้วแปลได้ด้วย
ดูได้ลึกซึ่ง หรือดูนาน ดูบ่อยหนะครับ ........ [emo05]

• N/A
ท่านแฟนต้าฯดูละเอียดจริงๆ ยังไปเห็น EEE PC อีก แล้วแปลได้ด้วย
ดูได้ลึกซึ่ง หรือดูนาน ดูบ่อยหนะครับ ........ [emo05]
ตอนนี้กำลังคิดอยู่ว่า จะหามาใช้สักเครื่องดีไหม [emo05]
แต่ละค่ายก็เข้าใจหานางแบบมาเปิดตัวสินค้า
ทำเอาหลาย ๆ คนหลงเปิดกระเป๋าเงินกันเป็นแถว
แต่กลับบ้านจะโดน [emo20] หรือเปล่าก็ไม่รู้สิท่าน [emo08]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27