# Notification.
Notification

Author Topic: เวรของกรรม สัญญาณโทรศัพท์ขัดข้อง!!  (Read 3369 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline microsoft

• Administrator
    • View Profile
    • VarietyPC.Net
โทรไม่ได้ ส่ง sms ก็ไม่ออก อยากจะบอก... กับ... แต่กดเท่าไรก็ไม่ได้เลยครับ เป็นจริงตามที่ท่าน fantasy ว่าไว้จริงๆ  [emo03]  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
สมัยนี้ ต้องส่งข้อความก่อนหรือหลัง บวกลบ อย่างน้อย ๆ ครึ่งชั่วโมง
ไม่อย่างนั้นหมดสิทธิ์น่ะท่าน

อย่าลืมว่า ราคาโทรศัพท์มือถือ เด็กประถมยังซื้อได้เลย
ถ้าเมื่อก่อนที่ต้องเป็นถึงนักธุรกิจเงินเดือนหลายหมื่น
นั่นก็ส่งตอนช่วงรอยต่อระหว่างปีใหม่กับปีเก่า ก็ไม่มีปัญหา

แต่ว่าผมก็ส่งช่วงเที่ยงคืนได้ด้วยนะ เพราะในกลุ่มมีแต่ค่ายสีฟ้ากันแทบทั้งนั้น
ค่ายสีส้มส่งแทบไม่ออก รับแทบไม่ได้
ส่วนค่ายสีแดง ก็ดีเกือบ ๆ ค่ายสีฟ้า

ปล๑. ขอไม่เอ่ยชื่อบริษัทละกัน
ปล๒. ช่วงรอยต่อระหว่างปี เข้าเวบไหน ๆ ก็แทบไม่ได้เลย [emo12]

เพิ่งโทรติดเมื่อกี้นี้เองครับ อิอิ ดีนะที่ยังไม่นอน ไม่งั้นสงสัย  [emo12]  [emo12]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
เพิ่งโทรติดเมื่อกี้นี้เองครับ อิอิ ดีนะที่ยังไม่นอน ไม่งั้นสงสัย  [emo12]  [emo12]
วันก่อนโทรหาท่านประมาณ 5 ครั้งมีเสียงตื๊ดๆแล้วเหมือนมีการกดรับสาย ดูหน้าจอเวลาก็เดินไปเรื่อยๆแต่ไม่มีเสียงจากปลายสาย
สรุปว่าเิกิดจากอะไรหนอ........ [emo12]

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
เพิ่งโทรติดเมื่อกี้นี้เองครับ อิอิ ดีนะที่ยังไม่นอน ไม่งั้นสงสัย  [emo12]  [emo12]
วันก่อนโทรหาท่านประมาณ 5 ครั้งมีเสียงตื๊ดๆแล้วเหมือนมีการกดรับสาย ดูหน้าจอเวลาก็เดินไปเรื่อยๆแต่ไม่มีเสียงจากปลายสาย
สรุปว่าเิกิดจากอะไรหนอ........ [emo12]
ถ้าเป็นสัญญาณโทรศัพท์มือถือ
เป็นไปได้ว่า สัญญาณสูญหายกลางอากาศ
และเป็นไปได้อีกว่า เป็นการติดต่อข้ามเครือข่าย
หรืออีกข้อก็คือ สัญญาณเครือข่ายเต็ม [emo12]
เช่น ค่ายสีฟ้า ไปสีแดง สีเหลือง อะไรแบบนี้ (คิดกันเอาเองนะ ว่าค่ายไหนใช้สีอะไร [emo03])

วันนั้นผมถอดซิมออกมาใส่กับ Aircard 3G น่ะครับ กะว่าช่วงปีใหม่ คงไม่มีลูกค้า และคงไม่มีคนโทรหา จะได้เล่นเน็ตแก้เซ็ง ที่ไหนได้ลูกค้าเพียบ เอาไม่ทัน แล้วเอาซิมใส่กลับเข้าโทรศัพท์ก็ใกล้เลิกงานแล้วน่ะครับ  [emo03]  [emo02]

Offline Annop

• VPC Member
น่าจะมีแบบ 2 Sim เบอร์เดียวบ้างนะ จะได้ใช้ได้ทั้ง โทรศัพย์กับ Aircard
เห็นมีแต่เครื่องเดียว 2 Sim ถ้าใครรู้ว่าค่ายไหนมีบอกด้วยนะ จะลองใช้ซะหน่อย

• N/A
น่าจะมีแบบ 2 Sim เบอร์เดียวบ้างนะ จะได้ใช้ได้ทั้ง โทรศัพย์กับ Aircard
เห็นมีแต่เครื่องเดียว 2 Sim ถ้าใครรู้ว่าค่ายไหนมีบอกด้วยนะ จะลองใช้ซะหน่อย
เบอร์เดียวหลายซิม ค่ายสีฟ้ามีน่ะท่าน เรียก multi sim

ตอนนี้ก็ใช้อยู่ ขอมาสามซิม ใช้มาตั้งแต่เปิดตัว น่าจะสี่ปีกว่าแล้ว
ใส่มือถือสองเครื่อง อีกตัวเก็บไว้เผื่อออนไลน์
เวลาลืมโทรศัพท์ไว้บ้าน ก็หาเครื่องเปล่ามาใส่ซิม แล้วโอนสัญญาณมาเพื่อโทรฯออกได้ด้วย

Offline Annop

• VPC Member
มีจริงด้วย ถ้า 3 จีถูกๆหน่อยหละคงได้ใช้แน่เลย ขอบคุณครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27