# Notification.
Notification

Author Topic: ก็ยังทำใจไม่ได้อยู่ดีที่จะปิดบอร์ด VPC ทิ้งไป  (Read 2256 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline microsoft

• Administrator
    • View Profile
    • VarietyPC.Net
เพราะยังมีอีกหลายๆท่านที่รู้จักหรือเพิ่งรู้จักและอยากเข้ามาที่นี่อีกบ่อยๆนะครับ แม้ว่าบอร์ดอาจจะเงียบไปสักหน่อย แต่สถิติยอดเข้าจากเว็บเช็คสถิติก็มีแต่จะเพิ่มและเพิ่มแทบจะไม่ลดเลย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น หากที่นี่ต้องปิดไปจริงๆหรือทั้งเว็บ ข้อมูลทั้งหมดอาจจะถูกยุบเอาไปรวมกับที่อีกแห่งหนึ่งนะครับผม  [emo22]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ผมก็ไม่รู้ว่าท่าน microsoft รู้สึกอย่างไรนะครับ
แต่คิดอยู่ว่า การที่จะต้องรับภาระในการหาข้อมูลใส่เวบ
รวมถึงจะต้องดูแลร้านอยู่คนเดียว โดยที่ยังไม่มีคนมาช่วยแบ่งเบาภาระ
ก็เลยออกมาตั้งกระทู้แนวนี้

แต่ผมว่า ลองคิดดูอีกแบบดีไหมครับ
เอาข้อมูล รายละเอียดของร้าน มาทำเวบบอร์ดอีกส่วนในเวบแห่งนี้
หรือไม่ก็อาจจะทำโฆษณาลงในเวบนี้เพิ่มไปด้วย
ก็น่าจะเติมเต็มบางส่วนได้นะครับ

สมาชิกทุกท่านต่างก็มีหน้าที่หลักกันทั้งนั้น
แต่ผมว่าส่วนใหญ่ก็แบ่งเวลามาช่วยเหลือเวบบอร์ดอยู่ก็บ่อย
ถ้าท่านปิดเวบบอร์ดไป ก็พาลจะตกงานกันไปหมดนะครับ (งานช่วยเหลือเพื่อนสมาชิก)

ช่วงนี้ส่วนใหญ่ก็เครียดกันแทบทั้งนั้น เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย
ค่อย ๆ คิด ค่อย ๆ แก้ไข จะได้ไม่เครียดมากนะครับ [emo01]

Offline sunstar77

• VPC Member.
  • **
ถ้าปิดจริงๆก็เสียดายมากๆเลยครับที่VPCให้ความรู้เยอะมาก T-T

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ทีแรกก็คิดว่าถ้าเปิดร้านแล้วจะมีเวลาเยอะขึ้น ได้มีสมาธิอัพเดตเนื้อหาเยอะขึ้น แต่ความเป็นจริงเวลามีน้อยมาก และกลับกันแค่อยากลดภาระความรับผิดชอบลงน่ะครับ เพราะต้องมีเวลาให้ร้าน ให้ตัวเอง แต่ผมก็น่าจะทำใจได้ตั้งนานแล้วที่ว่า คนที่ให้ความรู้มีน้อยกว่าคนที่รับความรู้ หรือรับความรู้อย่างเดียว ก็เลยอยากจะขอวางมือไปสักพัก อยากมีเวลาให้ตัวเอง ใช้ชีวิตเหมือนคนธรรมดาก็เท่านั้นเองครับ

อีกอย่างก็อยากจะรอให้งานราบรื่นไปได้มากกว่านี้ กะว่าจะเช่าโดเมนเว็บล่วงหน้าไปอีกสัก 9-10 ปีด้วย เพื่อยืนยันว่าที่นี่ยังเปิดให้บริการได้อีกนาน  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
เรื่องเช่าโดเมน ผมว่าเช่าระยะยาวแบบเต็มที่ไปเลย ถ้าทำได้
อย่างของผม ต่ออายุทีละสิบปี ก็ได้ราคาถูกกว่า แต่ต้องจ่ายเยอะในครั้งแรก และครั้งเดียว ต่อสิบปี
ราคาก็น่าจะสองถึงสามพัน เป็นราคาเหมาแพ็กเก็จสิบปี
แต่ผมเคยคิดว่าจะต่ออายุแบบร้อยปี จากเวบ networksolutions.com
เพราะครั้งแรกที่จดโดเมน ผมก็จดจากที่นี่ แต่ราคาจ่ายต่อหนึ่งร้อยปี ก็ประมาณสามหมื่นบาท [emo18]
สำหรับโฮสติ้ง ก็คงแล้วแต่บริษัทล่ะครับ แต่ส่วนใหญ่มักจะต่ออายุแบบปีต่อปี

สำหรับท่าน microsoft ผมว่าช่วงนี้ก็คงต้องใช้ชีวิตแบบสองด้านไปสักพักล่ะครับ
ขึ้นอยู่กับว่า รับสภาพได้ช้าหรือเร็วแค่ไหนก็เท่านั้นเอง

ถ้ามีอะไรให้ช่วยเหลือ ก็บอกผมได้นะครับ
ผมขอช่วยได้เท่าที่ทำได้ครับ (จริง ๆ ก็ต้องตอบแบบนี้อยู่แล้วแหล่ะ)
เพราะถ้าบอกว่า "ผมช่วยได้นะ" ก็อาจจะหมายถึงว่า ช่วยได้
แต่ประโยคมันไม่ได้บอกขอบเขตของความช่วยเหลือน่ะ

...

Offline boogyman

• VPC Member
  • นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
จริงๆ ผมว่า ท่านน่าจะใช้บอร์ดนี้ให้เป็นประโยชน์นะครับ
เอาร้านท่านมาโฆษณา ในนี้ซะเลย มีหน้าแนะนำร้าน แนะนำโปรโมชั่นต่างๆ 
อย่างน้อยมันก็ทำให้ร้านท่าน ดูมีความเป็นมืออาชีพมากๆ เพราะรู้จริง ทำได้จริง เชี่ยวชาญจริงๆ 
เพราะช่าง หลายๆ คน ยังต้องทำหน้าเวปขึ้นมา เพื่อใช้ตอบปัญหาให้ลูกค้ากันมากมาย แต่ท่านมีของดีอยู่กับมือแล้ว

ถ้าจะทิ้งไปเลย ผมว่าน่าเสียดาย มากๆ เลยล่ะครับ  [emo17]

ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

Offline [LB_DESIGN]

• VPC Member.
  • **
    • Email
ที่เเห่งนี้เหมือนกับพี่สอนน้องน๊ะครับผมจากที่ไม่รู้อะไรเลยได้เข้ามาลองศึกษาที่เเห่งนี้ได้ความรู้เเล้วสามารถช่วยเหลือคนอื่นที่เค้ากำลังหมดปัญหาทางเเก้ไขได้ครับ ถ้ายังไงก็มีอะไรก็ช่วยได้ก็ช่วยครับ ถ้าเรื่องเงินสนับสนุนเว็ปก็บอกเลยน๊ะครับช่วยๆกันคนละนิดคนละหน่อย เพื่อให้เว็ปอยู่ได้ หรือถ้าท่าน microsoft หรือทีมงานที่ดูเเลเวปทำงานหนักเกินไปก็เบางานลงก็ได้ครับ ยังไงพวกเราก็ช่วยๆๆกันดูได้ครับ ขอให้บอกน๊ะครับ ผมเข้ามาได้ก็สักพักเเล้วเเวะมาบ่อยมาดูปัญหาต่างๆ บางอย่างก็เเก้ได้ ไม่ได้บ้าง ก็ต้องดูพี่ๆๆเเนะอีกทีเพื่อความถูกต้องเป็นที่สุดครับ สู้ๆๆน๊ะครับ ...อีกเรื่องนึงร้านเอามาโฆษณาในนี้เลยก็ได้ครับ เพราะคนส่วนใหญ่จะได้รู้ว่าเป็นยังไง(การรู้จักที่เเพร่หลายมากยิ่งขึ้น)ก็ดีน๊ะครับ [emo16]

Offline NANO_S69

• VPC Member
    • Email
อย่าปิดเลยนะครับ ผมขอร้อง ผมชอบเว็บนี้มาก

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27