# Notification.
Notification

Author Topic: ปิดเทอมนี้ป้าผมจะพาผมไปเที่ยวที่ทะเล แต่ไม่รู้จะไปที่ไหนดี ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ  (Read 2940 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ปิดเทอมนี้ป้าผมจะพาผมไปเที่ยวที่ทะเล แต่ไม่รู้จะไปที่ไหนดี ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
แม่ผมแนะนำว่าไพัทยาดีกว่าใกล้กว่าแต่ผมลองหาห้องพักดูทางNET แล้วส่วนใหญ่เต็ม
หากใครมีที่เที่ยวดีๆสวยๆและยังมีห้องพักว่างอยู่ช่วยตอบด้วยนะครับ

ขอบคุนผู้ตอบกระทู้นะครับ

ปล.เราจะออกเดินทางกันวันที่17และกลับประมาณวันที่19เมษายนนะครับ

Offline microsoft

• Administrator
    • View Profile
    • VarietyPC.Net
เสียดายวันเที่ยวมีน้อยไปนิด กะว่าจะแนะนำทะเลทางฝั่งอันดามันครับ อย่างเช่น ระนอง, พังงา, ภูเก็ต ไม่งั้นก็ดูทะเลฝั่งอ่าวไทย อย่างเช่น พัทยาก็ได้ อยู่ใกล้กรุงเทพด้วย ไม่ต้องไปไกล หรือจะไปชะอำ, หัวหินมั้ยครับ  [emo02]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline ismaell

• Webmaster
สภาพดินฟ้าอากาศช่วงนี้ ไม่ค่อยน่าไว้ใจเท่าไหร่โดยเฉพาะทางภาคใต้ ประกอบกับเวลาเที่ยวมีน้อย ควรหาแหล่งท่องเที่ยวทางทะเลใกล้ๆกรุงเทพฯ จะดีที่สุดครับ เช่น พัทยา ระยอง หรือ หัวหิน ชะอำ เป็นต้น  [emo02]

Offline M!N!Dragon

• VPC Member
  • Live in Songkhla
คืบก็ทะเล ศอกก็ทะเล ช่วงนี้ถ้าไม่ไว้วางใจเรื่องภัยธรรมชาติ
แนะนำ สวนสยาม ทะเลกรุงเทพ ครับ เอิ้กๆๆ อิอิกำ   [emo05]
อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
ถ้าได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
- ถ้าอยากจะไปทะเลจริงๆ ที่ผมจะแนะนำ สะดวก+ประหยัด ทะเลหาดบางแสนครับ (เมื่อถึงวันที่ 17 ห้องพักน่าจะเริ่มว่างแล้วครับ แล้วแต่บางสถานที่) ลองโทรไปจองดูว่าระหว่าง วันที่ 17/4/54 มีห้องพักว่างหรือไม่

ที่นี่ครับ > http://www.hotelsguidethailand.com/normal/?code=1091&l=th

หมายเหตุ
การไปท่องเที่ยวช่องนี้ลำบาก ทั้งเรื่องที่พัก+อาหารการกินครับ เพราะทุกคนก็เป็นเหมือนเรา หยุดตรงกันหมด พ่อแม่/พี่น้อง/ลุงป้า/น้าอา ก็เลยจะพาเด็กๆ ไปเที่ยวกัน ถ้าเราไม่ไปเที่ยวในช่วงนี้ได้ก็จะดี ไปหลังสงกรานต์ ระหว่างวันที่ 18 เป็นต้นไปจะสะดวกกว่า ทั้งที่พก+อาหาร และเราจะเป็นเทวดา เวลาจะไปพัก+ทานอาหาร เพราะพนักงานจะเข้ามาอุ้มเราไปห้องพัก+ทานอาหารเลยครับ (เพราะไม่ค่อยจะมีคน) และให้ผู้ใหญ่ที่ไม่ได้ทำงานประจำแบบกินเงินเดือน ที่ต้องมีวันหยุดเสาร์/อาทิตย์ (เสาร์/อาทิตย์ คนเยอะอีก) ไปวันธรรมดา จ.-ศ. จะสะดวกที่สุดครับ  [emo01] [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline ans58670

• Webmaster
- แค่คิดว่าจะพาแม่ไปเที่ยว...แค่นี้ก็เป็นกุศลแก่ตัวเองแล้ว [emo19]

- ชายทะเลมีมาก แต่เวลามีน้อย คงจะไปได้ไม่เกินหัวหิน (ลองเข้าไปในชะอำ คาดว่าที่พักน่าจะพอยังมีอยู่) [emo02]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27