# Notification.
Notification

Author Topic: Show Desktop หน้าจอของใครสวยๆเอามาโชว์กันหน่อย  (Read 29209 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • View Profile
    • iPlusZone.com
เครื่อง Notebook ที่ผมใช้งานอยู่ประจำ กำลังงานเข้าเลยครับ อยู่ๆ ก็ค้างใช้งานไม่ได้ ต้องกดปุ่ม Power ค้างไว้เพื่อปิดเครื่อง แล้วรอสักพักค่อยกดเปิดขึ้นมาใหม่ ก็เปิดขึ้นปกติ และก็บู๊ตเข้าหน้า Desktop เรียบร้อย แต่กดคลิกอะไรไม่ได้เลยค้างอย่างเดียว ตอนนี้กำลังเรียกไฟล์ Image Ghost มาใช้งานอยู่ครับ และที่กำลังพิมพ์ข้อความอยู่นี้ เป็นเครื่อง PC ของลูกชายครับ [emo12] [emo13] [emo14] [emo15]

ปล. หมองู คงจะตายเพราะงูหรือเปล่า? โปรดติดตามตอนต่อไปครับท่าน... [emo02] [emo05] [emo12]
สงสัยอุปกรณ์ขาดน้ำ [emo14] น่ะท่าน
ต้องให้มันดื่มสักหน่อยมั้ง [emo08]

ปล. ขณะนี้กำลังย้ายไฟล์ระหว่าง HDD 1TB - 1TB (พื้นที่ถูกใช้ไปแล้ว 99%) [emo18]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ใช้งานได้เป็นปกติแล้วครับ หลังจากเรียกใช้ไฟล์ Image Ghost กลับมา แต่ก็เป็นของเมื่อวันที่ 10/2/53 เลยต้องมานั่งอัพเดทโปรแกรมต่างๆ กันใหม่อีกนิดหน่อย แต่ก็ยังดีกว่ามานั่งลงวินฯใหม่นะครับ [emo01]

และวันนี้..ก็ทำให้ผมได้รู้สึกตัวเองว่าแก่มากแล้ว เพราะลูกๆ -หลานๆ มา (รดน้ำดำหัว) ผมตามประเพณีนิยม และวันนี้นี่เองที่ทำให้ผมได้ยินคำที่เป็น (สรรพนาม) เรียกแทนตัวว่า พ่อ กับ ลุง (คำว่าพี่ไม่มีให้ได้ยิน) เลยครับ [emo12] [emo08]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline Acriric_Pastel

• VPC Member
    • MSN Messenger - verstarchio_nuttapon@hotmail.com
    • Email
ท่าน MILD_PLUS
ผมเอง ขนาดผมอายุ 19 ยังโดนเรียกว่าลุงแล้วล่ะครับ [emo12]
(แค่แก่กว่าเพื่อนนิดหน่อย ก็หาว่าเป็น"ลุง"แล้ว T_____________T)
v
v
v
หรือว่า ผมทำตัวเหมือนคนแก่รึเปล่า??????  [emo15] [emo14] [emo13] [emo12] [emo11]

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
นอกเรื่องนิดหน่อยนะทุกท่าน [emo11]
ถ้าอายุมากกว่าเพื่อนในรุ่นเดียวกัน
แล้วเพื่อนแต่งงาน มีลูก ตัวเราเองก็ต้องมีศักดิ์เป็น ลุง, ป้า แล้วล่ะท่าน
แต่ถ้าถูกเรียกโดยเพื่อน ๆ ในกลุ่ม
ก็น่าจะเป็นเพราะเพื่อน ๆ รัก และสนิทสนมกับเรา มากกว่าเพื่อน ๆ ต่างกลุ่ม

สิ่งเหล่านี้ ไม่แปลกหรอกท่าน แต่จะแปลก ถ้าหากตัวเราไม่ยอมรับมัน [emo01]

เมื่อก่อน ผมไม่เคยเรียกน้อง ๆ หรือเด็ก ๆ ว่า "ลูก"
แต่พอวุฒิภาวะทางความคิดเริ่มเป็นผู้ใหญ่มากขึ้น (และอายุก็เพิ่มขึ้น [emo05])
ก็เริ่มเรียกน้อง ๆ หรือเด็ก ๆ ว่า "ลูก"
แรก ๆ ก็ขัด ๆ ปากเหมือนกัน แต่ตอนนี้ชินซะแล้ว [emo05]

Offline projectd

• **
    • Email
อากาศร้อน หน้าจอของใครสวยๆเอามาโชว์กันหน่อย ของผมได้ประมาณนี้ แต่งไปแค่นิดหน่อยเองครับ  [emo05]

ใช้ Windows XP, Vista หรือ Seven ก็ได้หมด เน้นความสวยอย่างเดียว

ขอสอบถามนิดนึงครับ ไอ้ TAB ด้านขวามือนี่เขาเรียกว่าอะไรหรอครับ
สวยงามดี อยากได้บ้างครับ  [emo09]

Offline Noi noi

• รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
เห็นของหลายๆท่านแล้วสวยดีเลยลองเอาของตัวเองมาให้ดูบ้างน่ะครับ [emo01] [emo02]

• N/A
แดงเต็มจอเลยนะท่าน Noi noi [emo05]

Offline Noi noi

• รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
แดงเต็มจอเลยนะท่าน Noi noi [emo05]
พูดเอาซะผมสะดุ้งเลยนะครับท่านแฟนต้าฯ [emo12]อิอิ แดงนี้เป็นความชอบส่วนตัวน่ะครับไม่เกี่ยวกับแดงอื่นๆหรือสีอื่นไดๆทั้งนั้น [emo06]หรือผมจะเปลี่ยนหน้าจอของผมเป็นขาว-ดำดีครับฮ่าๆ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
แล้วถ้าแดงอย่างนี้ล่ะครับ จะเปลี่ยนใจมั้ย

เซนเซอร์เฉพาะผู้ที่ล็อกอิน เพราะภาพไม่เหมาะสม อิอิ

[mb][/mb]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• N/A
พูดเอาซะผมสะดุ้งเลยนะครับท่านแฟนต้าฯ [emo12]อิอิ แดงนี้เป็นความชอบส่วนตัวน่ะครับไม่เกี่ยวกับแดงอื่นๆหรือสีอื่นไดๆทั้งนั้น [emo06]หรือผมจะเปลี่ยนหน้าจอของผมเป็นขาว-ดำดีครับฮ่าๆ
ขาวดำ คงไม่เหมาะน่ะท่าน Noi noi เพราะไม่มีสีสัน [emo05]
แต่ถ้าแดงแบบท่าน microsoft คงไม่ต้องทำงานแน่ ๆ [emo08]

คิดว่า เดี๋ยวคงจะมีสีอื่นตามมาด้วยนะ ท่าน microsoft [emo03]

Offline Acriric_Pastel

• MSN Messenger - verstarchio_nuttapon@hotmail.com
    • Email
ท่าน Microsoft แอบแรงนะครับ  [emo03] [emo03] [emo03]

ken168

• Guest
Windows 7 Ulitmate ครับ ติชมกันได้น้า ^^

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
เห็นของหลายๆท่านแล้วสวยดีเลยลองเอาของตัวเองมาให้ดูบ้างน่ะครับ [emo01] [emo02]

สาวกหงษ์ซะด้วย  [emo04]  [emo01]

ขอสอบถามนิดนึงครับ ไอ้ TAB ด้านขวามือนี่เขาเรียกว่าอะไรหรอครับ
สวยงามดี อยากได้บ้างครับ  [emo09]

เป็นฟรีโปรแกรมเสริมจากทาง ObjectDock น่ะครับ ท่านลองดาวน์โหลดมาลองจากลิงค์นี้ก็ได้
http://www.stardock.com/products/ObjectDock/

Windows 7 Ulitmate ครับ ติชมกันได้น้า ^^

วอลล์เปเปอร์ของท่าน งดงามดีนะครับ แต่ไอคอนเยอะจัดเลย  [emo30]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline MixZ

• **
    • Email
สวยๆ ทั้งนั้นเลยครับ พอดีผมเพิ่งลง WINDOWS7 ใหม่อะครับ รุ่น ultimate 32 bit

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27