# Notification.
Notification

Author Topic: เบราเซอร์ของแต่ละท่านได้คะแนนเท่าไรบ้าง มาวัดคะแนนกันดีกว่า  (Read 32601 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • View Profile
ท่านแฟนต้าฯใช้เน็ตความเร็วเท่าไรน่ะ  [emo47]
ใช้'เน็ตช่วยชาติ (ใช้เช็คสองพันบาทไปสมัครมา [emo08])
เน็ตที่คุณก็รู้ว่าใคร (You Know ISP [emo06])
ความเร็ว 4.7Mb น่ะท่าน ... ความเร็วบ้าน ๆ และจ่ายถูก ๆ [emo10]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ท่านแฟนต้าฯใช้เน็ตความเร็วเท่าไรน่ะ  [emo47]
ใช้'เน็ตช่วยชาติ (ใช้เช็คสองพันบาทไปสมัครมา [emo08])
เน็ตที่คุณก็รู้ว่าใคร (You Know ISP [emo06])
ความเร็ว 4.7Mb น่ะท่าน ... ความเร็วบ้าน ๆ และจ่ายถูก ๆ [emo10]

นี่ขนาดความเร็วบ้านๆนะเนี่ย ของผมยังอยู่ 2MB อยู่เลย

[emo37]

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
ท่านแฟนต้าฯใช้เน็ตความเร็วเท่าไรน่ะ  [emo47]

นี่ขนาดความเร็วบ้านๆนะเนี่ย ของผมยังอยู่ 2MB อยู่เลย

[emo37]
ไว้ว่าง ๆ จะไปลองที่ฟาร์มโค (Colo farm) และฟาร์มแมว (Server farm)
น่าจะได้คะแนนสูงกว่านี้น่ะท่าน [emo05]

Offline projectd

• VPC Member
  • **
    • Email

Offline SmartiieZ

• **
[emo01] ลองดูบ้างครับ
ก่อน Test เปิด Face Book และเว็บไว้ 2-3 Tab กับติดตั้ง Driver เสียง รอการ Restart ครับ  [emo08]

ขออภัยที่แก้ไขหลายครั้งนะครับ อัพรูปไม่ได้ดั่งใจนิดหนึ่งครับ

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com

Offline top_takachi

• MSN Messenger - top_takachi@hotmail.com
ได้แค่นี้ครับ

เอาโน๊ตบุ๊คเทส   [emo02]

Offline RookiE'

• MSN Messenger - muu_ja_ma_ruu@live.com
    • Email
หลังจากรอการทดสอบจนเสร็จสิ้น จากเน็ตซิม ด้วยบราวเซอร์ FF
ได้ผลทดสอบออกมา คือ Error ครับ  [emo11] (ไม่ได้ Capture รูปไว้ด้วย  [emo12])

เดี๋ยวพรุ่งนี้เอาใหม่อีกรอบก็แล้วกัน ... [emo01]

Offline oou

• Email
ผลการทดสอบครั้งที่ 1 ด้วย OS windows 7 ทดสอบกับ FF ก็ขึ้น Error เหมือนกับท่าน MuujA  [emo01]
ต่อด้วยการทดสอบกับ IE มีการติดตั้ง Add-ons ให้กับเครื่องคอมฯนิดหน่อยแต่ครั้งนี้ทดสอบผ่านครับ [emo03]
ได้ผลเป็นที่น่าพอใจ (ตัวเลขน้อย ๆ ดีใช่ไหมครับ ฮ่า ฮ่า  [emo10] [emo12])ขำขำ
ไว้วันต่อ ๆ ไปจะลองกับ OS windows XP ในเครื่องคอมฯตัวเดียวกันนี้ดูบ้าง ได้ผลเป็นยังไงจะมาแจ้งให้ทราบครับ

ปล.ผมจะแนบไฟล์ภาพไปด้วย พอผมกดตั้งกระทู้ ก็มีข้อความขึ้นมาแบบนี้ เลยส่งภาพไปไม่ได้ครับ

เกิดข้อผิดพลาด

โฟล์เดอร์ที่ใช้เก็บไฟล์แนบเต็ม โปรดลองไฟล์ที่เล็กกว่า หรือติดต่อ ผู้ดำเนินการ

(จะแก้ไขอย่างไรดีครับท่าน admin)

ผมลองกดแก้ไข แล้วลองส่งภาพไปใหม่ก็ไม่ผ่านครับ เวลา 02.58 น.

สงสัยระบบฝากไฟล์ของท่านจะเต็มแล้ว ลองเช็ค PM ดูก่อนนะครับ จะมีที่ฝากสำรอง ใช้แก้ขัดไปก่อน

ไว้ให้มี SV เป็นของตัวเองเมื่อไร จะได้ฝากไฟล์รูปกันได้เยอะกว่านี้  [emo01]

Offline oou

• Email
ผมได้สมัครไปแล้วครับท่าน microsoft  [emo19]

• N/A
สงสัยระบบฝากไฟล์ของท่านจะเต็มแล้ว ลองเช็ค PM ดูก่อนนะครับ จะมีที่ฝากสำรอง ใช้แก้ขัดไปก่อน

ไว้ให้มี SV เป็นของตัวเองเมื่อไร จะได้ฝากไฟล์รูปกันได้เยอะกว่านี้  [emo01]
มีเซิพเวอร์แล้ว จัดที่เก็บรูป 3TB เลยนะท่าน [emo01]

มันจะเยอะไปไหมน่ะครับ  [emo05]

ที่คิดไว้ HDD 160GBx2 (Raid 1) หรือไม่ก็ 250GBx2 (Raid 1) แค่นี้ก็น่าจะเหลือเฟือแล้ว

เพราะตอนนี้พื้นที่ 2GB ใช้ไปประมาณ 1GB กับระยะเวลา 2 ปีกว่าๆ

แต่การฝากรูปคงต้องแปลงไฟล์แต่ละรูป ให้ไม่ใหญ่จนเกินไปด้วยน่ะครับ เกรงว่าที่นี่จะกลายเป็นเว็บฝากรูปซะอีก  [emo09]

แต่ก็ไม่แน่ ถ้ามีเพื่อนๆเข้ามาที่นี่สักแสนคนต่อวัน คงต้องใช้ 3TBx2 (Raid 1) นะครับ แต่ซีพียูจะรับไหวหรือเปล่า  [emo12]

อิอิ ฝันมากเกินไปแล้ว ตื่นๆ  [emo18]  [emo18]

ผมได้สมัครไปแล้วครับท่าน microsoft  [emo19]

เรียบร้อยแล้ว ลองเช็ค pm ดูนะครับท่าน  [emo01]

Offline oou

• Email

เรียบร้อยแล้ว ลองเช็ค pm ดูนะครับท่าน  [emo01]

ขอบคุณท่าน microsoft มาก ๆ ครับ แล้วเวลาที่จะเอารูปลงทำแบบเดิมหรือเปล่าครับ หรือว่าต้องเข้าไปเวบไหนก่อน
เพราะผมลองทำแบบเดิม คือเลือก ตัวเลือกเพิ่มเติม แล้วก็แนบไฟล์ แต่มันก็ส่งรูปไม่ได้ ขึ้นข้อความแบบเดิม

เกิดข้อผิดพลาด

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27