# Notification.
ทางเว็บ VarietyPC.net ขอปิดการใช้งานโพสต์ถาม/ตอบบนเว็บบอร์ดที่เพื่อนๆเห็นอยู่ ณ เวลานี้อย่างเป็นทางการ

เพื่อนๆสามารถสลับไปใช้งานเว็บบอร์ดใหม่ได้ที่นี่

http://www.varietypc.net/forum/

กระทู้มาใหม่

ผู้เขียน หัวข้อ: มันมาอีกแล้ว ไวรัสเฟสบุค ท่านใดใช้ msn อย่ากดรับเป็นอันขาด!  (อ่าน 9292 ครั้ง)

ออฟไลน์ microsoft

• บุคคลไปทั่ว
  • Liked: 87
    • VarietyPC.Net

พอดีกำลังนั่งทำงานอยู่ แล้วก็มีหน้าต่างเพื่อนเด้งขึ้นมา ทั้งๆที่เพื่อนคนนี้กำลังจะนอนแล้ว แต่ไม่ได้ออน msn แค่เปิดเครื่องทิ้งไว้ (ซึ่งผมได้โทรไปสอบถามเมื่อครู่นี้เอง)

แล้วสักครู่มันจะเปลี่ยนสถานะเป็น "นิ่งเฉย" แล้วรอเวลาอีกนิดหน่อย ก็จะส่งข้อความที่ 2 มาอีก

แล้วก็ล็อกออฟออกจากระบบไป ท่านใดเจอก็อย่าได้กดรับนะครับ เดี๋ยวจะงานเข้า เป็นไปได้ก็ติดต่อเพื่อนที่โดนให้เปลี่ยนพาสเวิร์ดใหม่หน่อยก็ดี เดี๋ยวใครคลิกโดน จะแพร่เชื้อไปกันใหญ่  [emo01]  [emo04]

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

ออฟไลน์ nakids

• VPC Member
  • Liked: 0
รับทราบข้อมูลครับท่าน microsoft
เจอที่เวปนี้ บ่อยกว่าแล้วละครับ อิอิ [emo08]

ออฟไลน์ khonpuhai

รับทราบครับผม  [emo08] [emo08] ผมก็เจอประจำครับแต่ผมไม่สนใจ กดปิดหน้าต่างไปเลย [emo11] [emo11] [emo11]

ออฟไลน์ sharru

• *
คือตัวเองไม่เคยคิดจะกดอยู่แล้วค่ะ
แต่น้องชายไปกดเข้า แย่เลย ตอนนี้ ออนทีไรค้างตลอด
โหลดตัวสแกนไหนมาก็ไม่หาย ช่วยทีค่ะ TT

ลองเข้าไปปิด System Restore ของวินโดวส์ แล้วเปลี่ยนพาสเวิร์ดของ msn ใหม่ครับ น่าจะช่วยได้นะ
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

ออฟไลน์ JEDI•KhawPod€๏๛

• VPC Member.
  • **
  • Audition Crazy-4 พิสูจน์ได้
    • MSN Messenger - thefun_zaavoice@hotmail.com
    • Radio Station Online 24 hr
รับทราบครับผมท่าน Microsoft ผมเป็นสมาชิกใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

รับทราบครับผมท่าน Microsoft ผมเป็นสมาชิกใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ขอน้อมรับด้วยความยินดีครับท่าน ที่แห่งนี้ก็ต้องขอฝากเนื้อฝากตัวกับท่านด้วยนะครับ [emo01]  [emo29]

ออฟไลน์ maxsimum

• *
ชอบเว็บนี้มากมายครับ [emo04] มีแต่คนมีน้ำใจ ให้ความรู้เยอะ ไม่มีกั๊กเลย ขอบคุณผู้รู้ทุกท่าน และ ขอฝากเนื้อฝากตัว ด้วยคนนะครับ

ออฟไลน์ Noi noi

• Liked: 1
  • รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
ยินดีต้อนทรัพย์เอ้ย?!!ต้อนรับท่าน maxsimum ด้วยนะครับ [emo05] [emo08]

ชอบเว็บนี้มากมายครับ [emo04] มีแต่คนมีน้ำใจ ให้ความรู้เยอะ ไม่มีกั๊กเลย ขอบคุณผู้รู้ทุกท่าน และ ขอฝากเนื้อฝากตัว ด้วยคนนะครับ

ยินดีต้อนรับด้วยนะครับ เว็บแห่งนี้ก็ต้องขอฝากไว้ให้อยู่ในใจท่านตลอดไปเหมือนกัน  [emo01]

ออฟไลน์ nakids

ยินดีต้อนรับด้วยนะครับ เว็บแห่งนี้ก็ต้องขอฝากไว้ให้อยู่ในใจท่านตลอดไปเหมือนกัน  [emo01]
ฝากไว้ในใจแบบนี้ ท่าน maxsimum ต้องเอาพวงมาลัยมาคล้องคอซะแล้วละ อิอิ
มีเพื่อนเพิ่มขึ้นมาอีกคนละ ยินดีต้อนรับครับ  [emo01]

ออฟไลน์ SmartiieZ

• **
ผมคิดว่ามันไม่ใช่ไวรัวเฟสบุ๊คที่ไปแพร่บน MSN หรอกครับ
มันเหมือนกับตอนที่ MSN แพร่กันเองแหละครับ ใน Facebook ก็มีครับ
เท่าที่ติดตามอาการแล้ว ผมว่ามันติดลงไปในเครื่องมากกว่าใน ID ครับ
เพราะที่สังเกต คนที่ผลัดกันมาเล่นเครื่องเดียวกันจะส่ง Chat ให้เพื่อนใน Facebook ตลอด บางที ก็ส่งมาแล้วทำเป็น Offline เหมือนใน MSN น่ะครับ

ที่ว่ามันมีการทำงานคล้ายกัน เพราะใน MSN มันจะแสดงข้างหลังเป็น Email แต่ใน Facebook มันจะแสดงเป็นเลขไอดีของผู้ใช้ ซึงพอเอาลองไปค้นหาดู เอ้า ของตัวเราเองนี่หว่า ^^

เอาภาพมาให้ดูเป็นตัวอย่างนะครับ ผมเซฟไว้ตรึม