# Notification.
ทางเว็บ VarietyPC.net ขอปิดการใช้งานโพสต์ถาม/ตอบบนเว็บบอร์ดที่เพื่อนๆเห็นอยู่ ณ เวลานี้อย่างเป็นทางการ

เพื่อนๆสามารถสลับไปใช้งานเว็บบอร์ดใหม่ได้ที่นี่

http://www.varietypc.net/forum/

กระทู้มาใหม่

ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมลงชื่องานเลี้ยงสังสรรค์ สานสัมพันธ์ VPC Meeting Day  (อ่าน 32045 ครั้ง)

ออฟไลน์ microsoft

• บุคคลไปทั่ว
  • Liked: 87
    • VarietyPC.Net
หลังจากที่มีพี่ๆน้องๆหลายท่านรอคอยให้ผมเปิดกระทู้เพื่อนัดรวมพล เอ้ย.. นัดรับประทานอาหาร เลี้ยงสังสรรค์ เพื่อสานสัมพันธ์กันให้มากขึ้นกว่าเดิม

และสืบเนื่องจากกระทู้นี้ แต่ละท่านรู้จักที่นี่ได้ยังไง มาจากที่ไหนกันบ้าง

วันนี้ผมขอถือโอกาสมาเปิดกระทู้เพื่อร่วมลงชื่อกันเลยนะครับ และขอใช้ชื่องานนี้ว่า งานเลี้ยงสังสรรค์ สานสัมพันธ์ VPC Meeting Day ท่านใดมีความประสงค์ที่จะไปร่วมงานเลี้ยงสังสรรค์กันในครั้งนี้ สามารถแจ้งความประสงค์ของท่านไว้ที่กระทู้นี้ได้ทันที (และแจ้งเบอร์โทรติดต่อมาที่ผมผ่านทาง PM) ในส่วนของสถานที่ ท่าน MILD_PLUS เสนอมาเป็นที่ สวนอาหารบึงช่อน เท่าที่ลองตรวจสอบดูแล้ว น่าสนใจมากเลยทีเดียว ได้บรรยากาศ และไม่ต้องเจอกับปัญหารถติดในช่วงเวลาเลิกงานด้วย ก็คิดว่าคงจะจัดงานเลี้ยงกันที่นี่นะครับ และวันนัดหมายจะอยู่ในช่วงวันที่ 9 กุมภาพันธ์ เวลา 16.00 น. ตามข้อเสนอจากท่าน MILD_PLUS ด้วยเช่นเดียวกัน งานนี้ไม่ต้องมีของขวัญหรือของฝาก เอาแค่ตัว, หัวใจและเงินไปเท่านั้นก็พอนะครับ  [emo03]

อัพเดตรายชื่อแขกท่านผู้มีเกียรติที่จะไปร่วมงาน VPC Meeting Day ในครั้งนี้

1. ท่าน microsoft
2. ท่าน MILD_PLUS
3. ท่าน fantasy
4. ท่าน chaiwut
5. ท่าน Annop
6. ท่าน boogyman
7. ท่าน Agency

[emo22]  [emo22]  [emo22]  [emo22]

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

ออฟไลน์ MILD_PLUS

• Webmaster
  • Liked: 23
  • สมุทรปราการ/10270
ยืนยันตามนั้นครับ

ปล. ขอความร่วมมือท่านสมาชิกทุกท่าน..กรุณายืนยันตัวตน/พร้อมเลขหมายโทรฯมือถือ ให้กับทางท่าน microsoft ทาง PM ด้วยนะครับ (ประธานจัดงาน) เพราะเราต้องการทราบจำนวนผู้ที่จะไปร่วมงาน เป็นจำนวนที่แน่นอนเพื่อความสะดวกของทุกท่านครับ  

ปล. ภายในวันที่ 31 มกราคม 2553 นะครับท่าน....แล้วเจอกันที่งานครับ.....

[emo34]

แผนที่ของ สวนอาหารบึงช่อน กันชัด ๆ ครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

ออฟไลน์ fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • Liked: 44
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
งานนี้ไปแน่ [emo01]
แต่จะหลงทางหรือเปล่านี่
เพราะไม่มีรถส่วนตัวน่ะท่าน
นั่งแต่รถประจำทาง [emo10]

• Webmaster
ผมเองก็ไม่เอารถไปครับท่าน เพราะผมจะนั่ง Taxi ไป สบายกว่าไม่ต้องขับรถให้เหมือยครับ (ยิ่งเวลาค่ำ ๆ ต้องดืมด้วย)  [emo18]

ขนาดผมไปหาลูกค้า/ประชุมแถวสีลม (ธนิยะ) ผมก็นั่ง Taxi ไปเหมือนกันครับ... [emo03]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• Webmaster
เอาอย่างนี้นะครับท่าน microsoft ถ้าท่านใดส่งเบอร์โทรฯมือถือให้กับท่านแล้ว แล้วท่านโทรติดต่อได้ นั้นก็หมายความว่าท่านนั้นไปร่วมงาน/ลงทะเบียนเรียบร้อยแล้ว จากนั้นท่านก็นำรายชื่อมาบอกไว้ที่หน้าเว็บฯนี้ครับ [emo01]

งานนี้ไปแน่ [emo01]
แต่จะหลงทางหรือเปล่านี่
เพราะไม่มีรถส่วนตัวน่ะท่าน
นั่งแต่รถประจำทาง [emo10]

ผมก็คงจะอาศัยแท็กซี่ไปด้วยครับ เดี๋ยวเวลากลับค่อยกลับด้วยกันก็ได้ ถ้าท่านกลับเส้นพระราม 4 เดี๋ยวผมขอลงแถวๆแยกพระโขนงก็ได้ครับ  [emo01]  [emo01]

เอาอย่างนี้นะครับท่าน microsoft ถ้าท่านใดส่งเบอร์โทรฯมือถือให้กับท่านแล้ว แล้วท่านโทรติดต่อได้ นั้นก็หมายความว่าท่านนั้นไปร่วมงาน/ลงทะเบียนเรียบร้อยแล้ว จากนั้นท่านก็นำรายชื่อมาบอกไว้ที่หน้าเว็บฯนี้ครับ [emo01]

รับทราบครับท่าน ช่วงกลางวันถ้างานไม่ยุ่ง เดี๋ยวจะแวะเข้ามาอัพเดตรายชื่อเพิ่มเติมให้ด้วยครับ  [emo22]  [emo22]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

ออฟไลน์ chaiwut

• Webmaster
  • Liked: 27
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
มาลงชื่อด้วยครับงานนี้พลาดได้ใง เดี๋ยวผมโอนเงินค่าอาหารส่งไปก่อนล่วงหน้าเลยนะครับท่าน microsoft ตามหมายเลขบัญชีของท่านน่ะ
เอ่อ....ว่าแต่หมายเลขเดิมใช่ใหมครับ
ผมก็คงนั่งรถ Taxi ไปเช่นกันครับ [emo02]

ได้เหมือนกันครับ แต่เป็นอีกบัญชีนึงนะ เดี๋ยวผมส่งหมายเลขให้ท่านทาง sms ดีกว่า  [emo04]

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
เดี๋ยวผมโอนเงินค่าอาหารส่งไปก่อนล่วงหน้าเลยนะครับท่าน microsoft ตามหมายเลขบัญชีของท่านน่ะ
เอ่อ....ว่าแต่หมายเลขเดิมใช่ใหมครับ

ได้เหมือนกันครับ แต่เป็นอีกบัญชีนึงนะ เดี๋ยวผมส่งหมายเลขให้ท่านทาง sms ดีกว่า  [emo04]

มีโอนเงินกันล่วงหน้ากันด้วยนะท่าน
โอนมามั่งสิครับ [emo09] [emo06]

เดี๋ยวผมโอนเงินค่าอาหารส่งไปก่อนล่วงหน้าเลยนะครับท่าน microsoft ตามหมายเลขบัญชีของท่านน่ะ

มีโอนเงินกันล่วงหน้ากันด้วยนะท่าน
โอนมามั่งสิครับ [emo09] [emo06]

[emo03]  [emo05]

ท่านใดว่างในวันและเวลาดังกล่าว ถ้ามีความประสงค์จะไปร่วมงานกับพวกเรา มาร่วมลงชื่อกันได้นะครับ รับทุกๆท่านครับ  [emo01]

ออฟไลน์ khonpuhai

• VPC Member
  • Liked: 0
เสียดายจังเลยครับผมคงไม่ใด้ไปร่วมเพราะตอนนี้ยังไม่มีตังค์ค่าเครื่องเลย [emo05] [emo03]เก็บภาพมาฝากให้ดูด้วยนะครับทุกๆท่าน [emo08] [emo08]

ออฟไลน์ Annop

• Liked: 25
มีแต่คนนั้งแท๊กซี่ แรกว่าจะเอารถไป แต่เดี๋ยวจะไม่เหมือนเพื่อน
อีกอย่าง คงเมาด้วยซิ ที่จริงเป็นวันกลับสวนนครนายก
แต่จะพยายามไปให้ได้ ขอเวลาลองหาทางเลื่อนอะไรอย่าอื่นออกไปก่อน

• Webmaster
มีแต่คนนั้งแท๊กซี่ แรกว่าจะเอารถไป แต่เดี๋ยวจะไม่เหมือนเพื่อน
อีกอย่าง คงเมาด้วยซิ ที่จริงเป็นวันกลับสวนนครนายก
แต่จะพยายามไปให้ได้ ขอเวลาลองหาทางเลื่อนอะไรอย่าอื่นออกไปก่อน

ต้องไปให้ได้นะครับท่าน...งานนี้ถ้าขาดท่าน Annop แล้ว ผมก็เลยไม่รู้จะไปคุยเรื่องเก่า ๆ กับท่านใดเลย มีแต่หนุม ๆ หล่อ ๆ กันทั้งนั้นเลย มีคนแก่แค่ผมคนเดียวเองครับ [emo12]

ปล. พบเพื่อนที่รู้ใจ เหล้าร้อยจอก ยังมิเมามาย เลยนะครับท่าน [emo18]

ออฟไลน์ Agency

• Liked: 5

มีรุ่นวัยโรยแบบผมด้วย   [emo02]

สนใจครับ ขอเคลียเวลา ไม่ติดขัดจะส่งคำตอบก่อน ๓๑ มกราคมนี้ครับ

• N/A
ทีแรกก็จะคิดแบบท่านเหมือนกัน ว่ามีแต่คนนั่งแท็กซี่ไป

ถ้าไปยืนรอแถวบางนา พัฒนาการ แล้วโบกรถท่านที่นั่งแท็กซี่มา จะได้ไหมนี่ [emo06] [emo08]

คิดอยู่ว่า ในวันที่ไป จะไปต่อแท็กซี่แถว ๆ ราม ๒