# Notification.
ทางเว็บ VarietyPC.net ขอปิดการใช้งานโพสต์ถาม/ตอบบนเว็บบอร์ดที่เพื่อนๆเห็นอยู่ ณ เวลานี้อย่างเป็นทางการ

เพื่อนๆสามารถสลับไปใช้งานเว็บบอร์ดใหม่ได้ที่นี่

http://www.varietypc.net/forum/

Author Topic: IE.ใช้ไม่ได้แก้ไขอย่างไรดีคะ  (Read 2641 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Qupi

• VPC Member.
  • **
    • View Profile
ลบFFแล้วก็ไม่ได้อยู่ค่ะ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ข้อมูลน้อยไปครับ

1. เป็นเครื่อง PC หรือ Notebook
2. OS อะไร
3. ใช้ไม่ได้ มันมีอาการอย่างไร ขอภาพมาดูหน่อย
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• **

1. เป็นเครื่อง PC
2. XP
3.

• Webmaster
ลองใช้เครื่องที่มีปัญหา เข้ามาที่เว็บฯของเรานี้ > http://www.varietypc.net/webboard/ เข้าได้ไหมครับ [emo15]

อาจจะเป็นที่เว็บฯนั้นๆก็ได้ครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline microsoft

• บุคคลไปทั่ว
    • VarietyPC.Net
ข้อมูลก็ยังน้อยอยู่ดี  [emo50]

เครื่องนี้ใช้ที่ไหน, ต่ออินเตอร์เน็ตผ่านโทรศัพท์หรือเน็ตบ้านหรือที่ทำงาน, ก่อนหน้านี้ทำอะไรกับเครื่องไปบ้าง, ก่อนหน้านี้ใช้เครื่องได้ไหม, ลองเปิด msn ออนไลน์ได้มั้ยครับ รวมทั้งลองเปิดเข้าเว็บหลายๆเว็บดูบ้างหรือยังครับ
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline ans58670

• Webmaster
ใช้ Browser อะไรก็ต่อไม่ได้หรอก เพราะดูจาก Notification Area แล้ว ไม่ได้มีการต่อ Internet เอาไว้เลย อาจมีปัญหาที่สายหลุด สายหลวม ISP มีปัญหา ฯลฯ [emo02]

• **
ใช้googleเข้าแทนค่ะ ก่อนที่จะใช้ไม่ได้เอาไปให้ร้านที่The mall บางแค ลงวินโดว์ให้ใหม่ค่ะเนื่องจากดาวน์โหลดข้อมูลไม่ได้ แต่ที่มีgoogleได้เพราะว่าที่ร้านเขาเก็บไว้ค่ะ อย่างนี้แล้วจำเป็นต้องเอาไปลงโปรแกรมใหม่มั้ยค่ะ

Offline microsoft

• บุคคลไปทั่ว
    • VarietyPC.Net
งั้นลองเช็คที่ Lan Settings ของตัว IE ดูหน่อยครับ ว่ามีการตั้งค่าที่ผิดแปลกไปจากนี้หรือเปล่า

รวมทั้งถ้าหากมีเครื่องอื่นๆใช้งานร่วมกันด้วย ก็ให้เทียบการตั้งค่าในรูปดูด้วยครับผม  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• **
จะลองเดี๋ยวนี้ค่ะ

• **
มาแล้วค่ะผลที่ออก

• **
ทำไมของรูปของคุณ microsoftชัดจัง

• Webmaster
จากปัญหาของท่าน  Qupi ก็ยังงงๆ ตกลงแล้วใช้ได้หรือยังครับ

ที่บอกเข้า Google ได้ เข้าผ่านเว็บบาวน์เซอร์ตัวใหน?ครับ

ได้ลองเปลี่นยสาย และหรือ ขยับสายแลนดูบ้างหรือยัง เสียบแน่นเข้าล็อคดีหรือเปล่าครับ

สรุปจากที่บอกว่าเข้า Google ได้ แสดงว่ามันไม่ได้มีปัญหาที่เครื่องแล้วครับ น่าจะมีปัญหาที่เว็บฯที่เราต้องการเข้าไปมากกว่าครับ

ปล. เว็บฯ อะไร? ที่เข้าไม่ได้ เอาลิ้งค์มาปะให้ผมทดลองเข้าดูหน่อยครับ

Offline ans58670

• Webmaster
ใครไปแกล้ง Block Web ไว้ใน "hosts" หรือเปล่า? [emo02]