# Notification.
ทางเว็บ VarietyPC.net ขอปิดการใช้งานโพสต์ถาม/ตอบบนเว็บบอร์ดที่เพื่อนๆเห็นอยู่ ณ เวลานี้อย่างเป็นทางการ

เพื่อนๆสามารถสลับไปใช้งานเว็บบอร์ดใหม่ได้ที่นี่

http://www.varietypc.net/forum/

กระทู้มาใหม่

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบ เว็บโหลด OS วินโดว์ xp หลายแบบ นะครับ เช่น Dark Edition  (อ่าน 5539 ครั้ง)

ออฟไลน์ podza085

• VPC Member
  • Liked: 0
ตามหัวข้อครับ

อยากได้เป็น bit มากกว่านะครับ

ใครมีแบ่งปันทีนะครับ  [emo09] [emo09]

ออฟไลน์ microsoft

• บุคคลไปทั่ว
  • Liked: 87
    • VarietyPC.Net
ตอนนี้เรากำลังร่างกฏห้ามแจกรายชื่อเว็บบิทแบบโจ่งแจ้งกันอยู่น่ะครับ เพราะตั้งแต่เว็บบางแห่งถูกปิดตัวลง ก็มีคนโพสต์แจกชื่อเว็บกันเยอะ โยนลงถังขยะก็เยอะ บางท่านโพสต์แจกอินไว้ต์ซ้ำซ้อนกันหลายกระทู้ก็โดนแบนไปบ้างก็มี เพราะเกิดกระทู้ขยะเยอะเกินไป ถ้าหากต้องการก็ใช้วิธีส่งทาง PM แทนดีกว่าครับ  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

[emo12] อยากได้จังครับ อยากลองใช้ windows Xp แบบใหม่ๆ

ใครมี ช่วยส่ง PM. มาทีนะครับ [emo01]

ออฟไลน์ Aiyara2497

ผมก็อยากจะให้นะครับ แต่ตอนนี้เวบส่วนใหญ่จะปิดการรับสมัครสมาชิกใหม่ และตอนนี้ก็เข้มงวดในกฏยิ่งขึ้น
ใครฝ่าฝืนกฏหรือทำผิดกฎเขาจะแบน ID ทันทีรวมถึงผู้ที่แจกเทียบเชิญด้วยผมจึงต้องระวังเป็นพิเศษ  [emo08]
ผู้เฒ่าอยากรู้

แล้วก็อดไม่ได้ ส่งให้แล้วนะครับเช็ค Mail ดูครับอย่าทำผิดกฏเขานะครับ เดี๋ยวผมจะซวยไปด้วย  [emo08]

ออฟไลน์ archi

• **
สำหรับ Windows XP SP3 Dark Edition v7 Rebirth ถูกปล่อยครั้งล่าสุดเมื่อ 12-06 2010 จากเว็บแห่งหนึ่ง แล้วตอนนี้ยังมีคนใช้หรือต้องการกันอยู่อีกหรอครับ

ถ้ายังไง ลองดูใน pm ที่ผมส่งลิงค์ไปให้อีกหนึ่งทางเลือกด้วยก็ได้

ขอบคุณครับ  [emo02] [emo02]

อยากทราบอีกครับว่า

Xp Dark Edition มันจะซัพพอต พวกโปรแกรม รึ ไดร์เวอร์

เหมือนวินโดว์ XP รึป่าวครับ

XP Dark ก็คือ XP นี่แหละครับ ไดร์เวอร์ต่างๆก็ใช้ได้เหมือนกันหมด ยกเว้นกับอุปกรณ์บางตัวที่ตัววินโดวส์ตัวนี้อาจจะลงแบบอัตโนมัติไปให้เลย พอจะลงใหม่ อาจจะลงไม่ได้หรือวินโดวส์ไม่ยอมให้ลงครับ
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

XP Dark ก็คือ XP นี่แหละครับ ไดร์เวอร์ต่างๆก็ใช้ได้เหมือนกันหมด ยกเว้นกับอุปกรณ์บางตัวที่ตัววินโดวส์ตัวนี้อาจจะลงแบบอัตโนมัติไปให้เลย พอจะลงใหม่ อาจจะลงไม่ได้หรือวินโดวส์ไม่ยอมให้ลงครับ

ที่ว่าไม่ยอมให้ลงนี่ หมายถึง ลงวินโดว์อื่นไม่ได้นอกจากวินโดว์ Dark เหรอครับ

ออฟไลน์ MILD_PLUS

• Webmaster
  • Liked: 23
  • สมุทรปราการ/10270

ที่ว่าไม่ยอมให้ลงนี่ หมายถึง ลงวินโดว์อื่นไม่ได้นอกจากวินโดว์ Dark เหรอครับ

- หมายถึง วินโดว์ Dark มันจะไม่ยอมให้ลงไดร์ฟเวอร์ของอุปกรณ์อื่นๆ เพราะมันใส่มาให้แล้ว เพราะมันจะไปชนกัน และจะทำให้เครื่องรวนด้วยครับ [emo12]

ปล. XP Dark คงจะเป็นตำนานไปแล้วครับ เพราะไม่ค่อยมีใครใช้แล้วตอนนี้ และหากไปเจอรุ่นที่คนทำไม่มีฝีมือ ปัญหาจะตามมาอีกมากมาย ใช้ไปปวดหัวไป แก้ปัญหาไปทุกวัน ใช้แบบเดิมๆ ดีที่สุดครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

เห็นด้วยกับท่าน MILD_PLUS ครับ ใช้ Windows XP ORI ดีที่สุดครับ ท่าน MILD_PLUS
แนะนำให้ผมไปโหลดมาใช้อยู่จนถึงทุกวันนี้ เสถียรที่สุดใช้ลื่นใหลไม่มีสะดุด อัพเดทได้ตลอด
ผิดกับวินโดว์โมฯเดี๋ยวแฮงค์เดี๋ยวค้างไม่ลื่นใหล ถ้าอยากได้ความสวยงามหาธีมมาลงหาวอลล์
เปเปอร์มาแต่งเอาดีกว่าครับ  [emo08]

เคยเจอปัญหาหลากหลายมากเมื่อนานมาแล้วครับ กับวินโดวส์โมฯทั้งหลายแหล่ (ก่อนที่วินโดวส์ 7 หรือวิสต้าจะกำเนิดออกมา) ไม่ว่าจะลงไดร์เวอร์การ์ดจอจากแผ่นไม่ได้ เพราะตัววินโดวส์โมฯได้ลงไปแล้ว แถมไปทำให้ระบบผิดเพี้ยนไปอีกด้วย

ลงไดร์เวอร์เสียงไม่ได้ เพราะไดร์เวอร์จากวินโดวส์โมฯลงไปให้แล้วเช่นเดียวกัน แถมไปฝังอยู่ในระบบ ไม่สามารถถอดถอนไดร์เวอร์ตัวนั้นได้ ลงใหม่ก็ลงไม่ได้ ทำให้คิดไปต่างๆนาๆว่าชิพเสียงหรือเมนบอร์ดเสียหรือเปล่านะ แต่พอลองเอาวินโดวส์เวอร์ชั่นดั้งเดิมมาลงก็ผ่านตลอดครับ

หรือแม้แต่ ลูกค้าบางท่านที่ยึดติดกับวินโดวส์โมฯเป็นใหญ่ บางท่านก็บอก วินโดวส์โมฯของเขาดีอย่างนั้นดีอย่างนี้ เอาไปลงเครื่องอื่นๆมาเป็นสิบๆเครื่องก็ลงได้ดีไม่มีปัญหา แต่ทำไมพอเอามาลงเครื่องตัวเอง แล้วลงไม่ได้ ก็มาโทษอุปกรณ์ฮาร์ดแวร์ของยี่ห้อนั้นๆที่ผลิตออกมาไม่ดีบ้างล่ะ ร้านเอาของห่วยๆมาหลอกขายบ้างล่ะ แต่หารู้ไม่ว่า user error  [emo04]

ปล.ไม่ได้อคติกับวินโดวส์โมฯนะครับ แต่มันเป็นความจริง  [emo04]

ออฟไลน์ dd9d

• *
ท่าน mild_plus ครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ ตอนนี้ผมเดือดร้อนมาก ลง xp sp3 ที่เพื่อนให้มาไม่ได้ บางครั้งอยู่ระหว่าง process ก็มีข้อความขึ้นมาว่า setup cannot copy the file:12520437.cpx  ผมทดลองเปลี่ยนมาลงอีกเครื่องหนึ่ง  พอกำลังจะเข้าขบวนการ  setup ก็ขึ้นว่า setup cannot the file is missing ntldr. ประมาณนี้ ไม่ทราบว่าท่าน mild_plus  ยังพอจะมีตัว ori  อยู่หรือเปล่าขายให้ได้มั้ย รบกวนช่วยตอบให้ด้วย   ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ MILD_PLUS

• Webmaster
  • Liked: 23
  • สมุทรปราการ/10270
ท่าน mild_plus ครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ ตอนนี้ผมเดือดร้อนมาก ลง xp sp3 ที่เพื่อนให้มาไม่ได้ บางครั้งอยู่ระหว่าง process ก็มีข้อความขึ้นมาว่า setup cannot copy the file:12520437.cpx  ผมทดลองเปลี่ยนมาลงอีกเครื่องหนึ่ง  พอกำลังจะเข้าขบวนการ  setup ก็ขึ้นว่า setup cannot the file is missing ntldr. ประมาณนี้ ไม่ทราบว่าท่าน mild_plus  ยังพอจะมีตัว ori  อยู่หรือเปล่าขายให้ได้มั้ย รบกวนช่วยตอบให้ด้วย   ขอบคุณครับ

- เมื่อขอมา ก็แจกกันไป ให้ดูที่กล่องข้อความส่วนตัวครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...