# Notification.
ทางเว็บ VarietyPC.net ขอปิดการใช้งานโพสต์ถาม/ตอบบนเว็บบอร์ดที่เพื่อนๆเห็นอยู่ ณ เวลานี้อย่างเป็นทางการ

เพื่อนๆสามารถสลับไปใช้งานเว็บบอร์ดใหม่ได้ที่นี่

http://www.varietypc.net/forum/

กระทู้มาใหม่

ผู้เขียน หัวข้อ: ้hotmail เข้าเช็คยากเปลี่ยนมาใช้ gmail. จะดีกว่าไหมครับ  (อ่าน 13683 ครั้ง)

ออฟไลน์ jom625

• VPC Member.
  • **
  • Liked: 0
เข้าเช็คแต่ละวันก็เข้าอยากครับยิ่งใช้แอร์การ์ดยิ่งแล้วใหญ่ครับเปลี่ยนใช้จะดีไหม่ครับมันใช้งานเหมือนกันไหมครับ

ออฟไลน์ microsoft

• บุคคลไปทั่ว
  • Liked: 87
    • VarietyPC.Net
ถ้าเป็นเรื่องของการรับ-ส่งเมล์ การใช้งานเหมือนกันครับ ส่วน hotmail ผมก็เข้าได้ปกตินะ แต่ก็น่าเห็นใจครับ ที่ถ้าหากท่านใช้ aircard และใช้สัญญาณ edge ทั่วไป เพราะเคยประสบปัญหาการรับ-ส่งข้อมูลที่เป็นไปได้ช้าอย่างนี้เหมือนกัน  [emo02]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• **
ช่วยอธิบายวิธีสมัครและวิธิใช้ให้หน่อยเถอะครับท่านเพราะรำบากจริงๆครับเพราะต้องใช้ในการรับเอกสารในการศึกษานะ๊ครับผม กว่าจะได้กลับไทยก็คงใช้แอร์การ์ดนี่อีกสี่ห้าปีละครับผม

ออฟไลน์ chaiwut

• Webmaster
  • Liked: 27
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
ใช้งานอยู่ครับสำหรับ gmail ดีมากๆเลยครับเรื่องการกรองเมล์ขยะ และการสมัคง่ายเหมือน hotmail นั่นละครับ
ตามภาพเลยครับท่าน หากติดขัดตรงใหนมาถามได้เลยครับผม  [emo02]

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
เพิ่มเติมครับ
ใน gmail จะมีให้เราเลือกการเข้าหน้าลิงค์แบบ HTML สำหรับการเชื่อมต่อในความเร็วที่ต่ำ (GPRS - EDGE ) ด้วยครับ

ออฟไลน์ RookiE'

• VPC Member
  • Liked: 1
    • MSN Messenger - muu_ja_ma_ruu@live.com
ผมเองก็เข้าได้ปกติดี และก็ใช้แอร์การ์ดเช่นกัน แต่กว่าจะเข้าได้ก็ต้องใช้เวลาสักพักหล่ะครับ  [emo11]
อันนี้ก็แล้วแต่ความชอบของแต่ละบุคคลแล้วหล่ะ  [emo02]

งั้นผมลองสมัครใช้งานบ้างดีกว่า อิ อิ  [emo06]

[emo19]

• Webmaster
และอีกหนึ่งที่อยากแนะนำคือ yahoo mail ครับ ใช้งานง่ายสะดวก
และที่สำคัญมีบริการส่ง SMS เข้ามือถือให้เราใช้แบบฟรีๆด้วย [emo04]

• **
ok ครับผมขอบคุณทุกท่านครับขอเรียกอาจารย์แล้วกันนะ๊ครับเพราะต้องพึ่งพาอีกต่อไปครับผมมีอะไรก็แนะนำได้นะครับผม

• Webmaster
อย่าถึงกับเรียกอาจารย์เลยครับท่านคิดว่าเราแบ่งปันข้อมูลซึ่งกันและกันดีกว่า  [emo02]

ออฟไลน์ microsoft

• บุคคลไปทั่ว
  • Liked: 87
    • VarietyPC.Net
ท่านก็เปรียบเสมือนเป็นอาจารย์ของพวกเราเหมือนกันนะ ที่ให้โจทย์มา เพื่อให้พวกเราได้หาคำตอบมาช่วยตอบคำถามให้ท่านครับ  [emo01]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

ออฟไลน์ MILD_PLUS

• Webmaster
  • Liked: 23
  • สมุทรปราการ/10270
-ตั้งแต่ใช้ E-Mail มา (เริ่มใช้เป็น) เมื่อประมาณ 10 ปีที่แล้ว

1. Mthai.com
2. Thaimail.com
3. Yahoo.com
4. ล่าสุดที่เพิ่งสมัคร เมื่อวันที่ 6/10/53 นี้เอง คือ Gmail ครับ จากการแนะนำของลูกค้าให้สมัคร เพราะเร็วดี+ส่ง-รับข้อมูลได้จำนวนมาก เพราะลูกค้าจะส่งแบบการตกแต่งภายให้มาให้ผมดู ผมเลยสมัครปรากฏว่าใช้ได้ดีจริงๆ ผมนั่งรอแค่ไม่ถึง 10 นาที ไฟล์ขนาด 50MB มาถึงผมแล้วครับ

ปล. ตอนนี้ผมเทใจให้ Gmail แล้วครับ (ถ้าเป็นที่อื่นต้องรอข้ามวันเลยก็มีครับ) [emo12]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

ออฟไลน์ fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • Liked: 44
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
เมล์ฟรีที่เคยใช้เมื่อก่อน ตั้งแต่ปี ๓๘ เป็นต้นมา
rocketmail.com (ปัจจุบันโดน yahoo ซื้อไป และยกเลิกเมล์ฟรีไปแล้ว)
hotmail.com (ใช้ก่อนที่จะโดน MS ซื้อไป)
geocities.com (ปัจจุบันโดน yahoo ซื้อไป และยกเลิกบริการเมล์ฟรีไปแล้ว)
yahoo.com
gmail.com ใช้ตั้งแต่เริ่มเปิดบริการ (เมื่อก่อนต้องมีการ invite จากคนที่ได้สิทธิ์ ถึงจะสมัครใช้บริการได้)

แต่หลังจากปีสี่สาม ที่ได้จดโดเมนใช้เอง ก็ไม่ได้ใช้เมล์ฟรีอีกเลย
จะมีเข้าไปใช้บ้างก็จะเป็นของ gmail.com เอาไว้รับพวก FW mail.
ส่วนเมล์ฟรีที่มีก่อนหน้านั้น ปัจจุบันยังใช้ส่งออกได้อยู่ แต่ไม่มี inbox ให้เก็บเมล์ครับ [emo15]

ตอนนี้ถ้าจะแนะนำเมล์ฟรี แนะนำให้ใช้ gmail เป็นอันดับหนึ่งเลยท่าน [emo01]
แถมยังทำ push mail, ms exchange ได้อีกด้วย

• **
ทุกท่านที่ให้วิชาความรู้ท่านคืออาจารย์ครับผม