# Notification.
ทางเว็บ VarietyPC.net ขอปิดการใช้งานโพสต์ถาม/ตอบบนเว็บบอร์ดที่เพื่อนๆเห็นอยู่ ณ เวลานี้อย่างเป็นทางการ

เพื่อนๆสามารถสลับไปใช้งานเว็บบอร์ดใหม่ได้ที่นี่

http://www.varietypc.net/forum/

กระทู้มาใหม่

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครบคอมขึ้น disk boot failure insert system disk and press enter  (อ่าน 5443 ครั้ง)

ออฟไลน์ wittawatcup

• VPC Member
  • Liked: 0
ตามหัวข้อเลยครับ มีภาพด้วยยิ่งดีครับ

ด่วนนนนนนนน

จะถามการบ้านเพื่อนไปสอยรดมา [emo17] [emo17] [emo17]

ออฟไลน์ MILD_PLUS

• Webmaster
  • Liked: 23
  • สมุทรปราการ/10270
Re: ช่วยด้วยครบคอมขึ้น disk boot failure insert system disk and press enter
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010, 18:59:16 »
กลับไปตั้งสติให้ดีๆ แล้วอ่านข้อความทั้งหมดใหม่ (อ่านหลายๆ รอบ ให้สมกับที่เป็นเด็กนักเรียน) วัยรุ่นนะใจร้อนได้ แต่ถ้าคนแก่ใจร้อนขึ้นมาบ้าง จะยิ่งกว่าวัยรุ่นนะครับ [emo04]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

ออฟไลน์ wittawatcup

Re: ช่วยด้วยครบคอมขึ้น disk boot failure insert system disk and press enter
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010, 19:07:12 »
enter กดเป็น10รอบมันก็ขึ้นเหมือนเดิม บอกเถอะครับบบบบบ จำเป็นจริงๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ microsoft

• บุคคลไปทั่ว
  • Liked: 87
    • VarietyPC.Net
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010, 19:08:38 »
จากที่ผมมองดูผ่านๆในหลายกระทู้ของท่าน โดยจะมีแค่ท่านเพียงคนเดียว ที่โพสต์กระทู้ขอไปที ให้รายละเอียดไม่เพียงพอ โดนหลายๆท่านตักเตือนไปก็เยอะ ถ้ายังใช้ความใจร้อนในการตั้งกระทู้อย่างนี้อีก และกระทู้หน้ายังเป็นแบบนี้อีก ผมจะขอแบนท่านนะครับ ถ้าสงสัยว่าผมจะแบนท่านเพื่ออะไร ลองย้อนกลับไปอ่านในหลายๆกระทู้ที่ท่านโพสต์ขึ้นมาก่อน แล้วคิดไตร่ตรอง ถึงหลายๆโพสต์ที่เพื่อนๆให้เพื่อนแนะนำไปนะครับ

สำหรับผมไม่ค่อยเข้มงวดอะไรนะ แต่ถ้ามีเพื่อนๆเตือน 1 ครั้งแล้วไม่แก้ไข หรือ 2, 3, 4 ก็คงจะต้องทำกฏให้เป็นกฏนะครับ
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

ออฟไลน์ microsoft

• บุคคลไปทั่ว
  • Liked: 87
    • VarietyPC.Net
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010, 19:16:01 »
ทุกกระทู้ที่ท่านโพสต์ http://www.varietypc.net/webboard/index.php?action=profile;u=412;sa=showPosts

ลองคลิกอ่านดูก่อนว่าท่านโพสต์ข้อความอย่างไร และมีท่านใดเตือนอะไรท่านบ้าง ขอแนะนำ อ่านโดยใช้เหตุผล คิดก่อน อย่าใช้อารมณ์นะครับ

สำหรับผม เรื่องความเข้มงวด อาจจะมีน้อยกว่าพวกพี่ๆหลายๆท่านนะครับ เพื่อต้องการให้กระทู้มีการเคลื่อนไหว แต่ถ้ามีการเตือนแล้วเตือนเล่ากับเพื่อนสมาชิกบางท่าน ที่ไม่ปฏิบัติตามและไม่รับฟัง ผมก็ขอเข้มตามเสียงส่วนใหญ่เพื่อปฏิบัติตามกฏของเว็บบอร์ดเหมือนอย่างหลายๆที่นะครับ
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

ออฟไลน์ MILD_PLUS

• Webmaster
  • Liked: 23
  • สมุทรปราการ/10270
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010, 19:52:11 »
อารมณ์ประมาณว่า เพิ่งกลับจากโรงเรียน แล้วหิวข้าว พอเปิดประตูบ้านเข้ามาได้ ก็ตบหัวคนใช้ที่บ้านก่อนเลย แล้วพูดว่า "เฮ้ย...ไปหาข้าว...มาให้กินหน่อยซิ..วะ.....เร็วๆ ด้วย..เดี๋ยวปัด..." [emo16] [emo04] [emo15]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

ออฟไลน์ RookiE'

• Liked: 1
    • MSN Messenger - muu_ja_ma_ruu@live.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010, 21:00:33 »
ท่านโพสถามเพื่อนๆ พี่ๆ ในเว็บ แต่ ท่านไม่ได้บอกรายละเอียดมาเลย แล้วใครจะรู้ละครับ
ไม่ใช่พระพุทธเจ้านะครับ ที่จะตรัสรู้ด้วยตนเองได้ และอีกอย่างกฏระเบียบในเว็บนี้ก็มี อยากให้อ่านสักนิดครับ
กฏเค้าไม่ได้มีไว้แหกนะครับ เค้าเอาไว้ให้ทำตาม มันก็เหมือนกับกฏหมายในบ้านเมืองเรา หากไม่มีใครทำตามแล้ว สังคมนั้นจะอยู่กันเป็นระเบียบ มีแบบแผนอย่างที่เป็นอยู่อย่างนี้เหรอครับ หรืออย่างจะแหกกฏระเบียบ เพื่อสร้างความวุ่นวาย อย่างที่พึ่งผ่านพ้นมาในกรุงเทพฯ...
.
.
.
พอดีกว่า เดี๋ยวจะออกทะเลไปไกลครับ  [emo12]
อ้างถึง
อารมณ์ประมาณว่า เพิ่งกลับจากโรงเรียน แล้วหิวข้าว พอเปิดประตูบ้านเข้ามาได้ ก็ตบหัวคนใช้ที่บ้านก่อนเลย แล้วพูดว่า "เฮ้ย...ไปหาข้าว...มาให้กินหน่อยซิ..วะ..... เร็วๆ ด้วย..เดี๋ยวปัด..." [emo16] [emo04] [emo15]

[emo08]  [emo08]  [emo08]

ออฟไลน์ ~Jason_Bourne~

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 11:16:39 »
เจ้าของกระทู้ใขเย็นไปอาบน้ำก่อนแล้วมาพิมพ์ไหม่นะครับ พวกพี่ๆๆเค้าเริ่มของขึ้นแล้วนะทางที่ดีกลับมาอ่านแล้วโพสไหม่นะ ซ่อมคอมนะครับไม่ไช่สั่งกับข้าว เดี่ยวพวกพี่ๆเค้าองค์ลงแล้วจะหาว่าไม่บอก

ออฟไลน์ chaiwut

• Webmaster
  • Liked: 27
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 12:01:37 »
เดี่ยวพวกพี่ๆเค้าองค์ลงแล้วจะหาว่าไม่บอก
 [emo06] [emo08] [emo03]

ออฟไลน์ nakids

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 14:32:48 »
เดี่ยวพวกพี่ๆเค้าองค์ลงแล้วจะหาว่าไม่บอก

พูดแล้วนึกภาพออกเลยนะครับ ... [emo13]

ออฟไลน์ fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • Liked: 44
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 16:08:00 »

พูดแล้วนึกภาพออกเลยนะครับ ... [emo13]

ใกล้ถึงวันพระแล้ว เดี๋ยวองค์ใหญ่ลงมาจะเดือดร้อน [emo12]

เมื่อสองสามเดือนก่อน ยังเห็นท่านพิมพ์ข้อความดีขึ้น
ยังพูดคุยกับท่านอื่น ๆ เลยว่า ท่านได้ปรับปรุงตัวดีขึ้นแล้ว
แต่ทำไมกลับมาเหมือนเดิมล่ะท่าน
ก็เข้าใจอยู่นะ ว่าพวกเรา ญาติก็ไม่ใช่ ธุระก็ไม่ใช่
แต่อย่าลืมว่า ที่นี่คือสาธารณะ และสิ่งที่พวกผู้ใหญ่ในนี้คอยเตือน คอยปลูกฝังสิ่งดี ๆ เหล่านั้น
มันไม่ได้ทำให้พวกผู้ใหญ่ในที่นี้ดูดีขึ้นหรอก แต่กลับทำให้ท่านดูดีขึ้น ในสายตาผู้อื่นมากกว่า
อย่าคิดว่าพวกผู้ใหญ่ท่านอื่น ๆ ในนี้จะไม่เคยเป็นแบบท่านนะครับ
ทุกคนก็เคยเป็นวัยรุ่นมาก่อน เคยใช้ชีวิตผ่านอะไรหลาย ๆ อย่างในช่วงชีวิตแบบท่านมาก่อน
เพียงแต่อยู่กันคนละช่วงเวลา แต่สิ่งที่เหมือนกันคือ การโดนตักเตือน ในสิ่งที่ไม่ดี เพื่อให้ทำสิ่งที่ดี
สังคมออนไลน์ไม่ใช่ว่าจะไม่ดีไปทุกสิ่งทุกอย่าง
หากแต่ว่า มันก็คือสังคมเหมือนกัน ไม่ได้ต่างกับสังคมทั่วไปที่เจอะเจอ

บางคนอยู่ในโลกแห่งความเป็นจริง ทำตัวไม่ดี
แต่พอเจอคนในโลกออนไลน์ ก็กลายเป็นคนที่ทำตัวดีขึ้น
กลับกัน คนที่ทำตัวดีอยู่แล้ว แต่เจอคนในโลกออนไลน์ชักจูงไปในทางที่ไม่ดี ก็เลยทำตัวไม่ดี

การกระทำเหล่านี้ มันขึ้นอยู่กับตัวของเราทั้งนั้น ถ้าลองคิดกลับกัน ก็จะได้คำตอบในตัวของมันเอง

ผมรู้จักน้องคนนึงในสังคมออนไลน์นี่ล่ะ เมื่อสิบกว่าปีก่อน
ตอนนั้นน้องเค้าก็อายุประมาณสิบขวบ
ไม่มีความเคารพ หนีเรียน ไม่เชื่อฟังคนที่บ้าน ทำตัวไม่ดี
แต่ก็ได้มาคุย กับพวกผม ก็โดนตำหนิ โดนด่า โดนว่า
สุดท้ายก็กลายเป็นคนดี นิสัยดี เชื่อฟังคนที่บ้าน มีความเคารพต่อผู้ใหญ่
นี่อาจเป็นเพราะ เค้าเข้ามาในสังคมที่ดี โดนขัดเกลานิสัยให้เป็นคนดี

ทุกสิ่งทุกอย่าง จะดีหรือไม่ ขึ้นอยู่กับการกระทำ และการยอมรับในสังคม [emo19]

ออฟไลน์ nakids

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 16:31:12 »

ใกล้ถึงวันพระแล้ว เดี๋ยวองค์ใหญ่ลงมาจะเดือดร้อน [emo12]

เมื่อสองสามเดือนก่อน ยังเห็นท่านพิมพ์ข้อความดีขึ้น
ยังพูดคุยกับท่านอื่น ๆ เลยว่า ท่านได้ปรับปรุงตัวดีขึ้นแล้ว
แต่ทำไมกลับมาเหมือนเดิมล่ะท่าน
ก็เข้าใจอยู่นะ ว่าพวกเรา ญาติก็ไม่ใช่ ธุระก็ไม่ใช่
แต่อย่าลืมว่า ที่นี่คือสาธารณะ และสิ่งที่พวกผู้ใหญ่ในนี้คอยเตือน คอยปลูกฝังสิ่งดี ๆ เหล่านั้น
มันไม่ได้ทำให้พวกผู้ใหญ่ในที่นี้ดูดีขึ้นหรอก แต่กลับทำให้ท่านดูดีขึ้น ในสายตาผู้อื่นมากกว่า
อย่าคิดว่าพวกผู้ใหญ่ท่านอื่น ๆ ในนี้จะไม่เคยเป็นแบบท่านนะครับ
ทุกคนก็เคยเป็นวัยรุ่นมาก่อน เคยใช้ชีวิตผ่านอะไรหลาย ๆ อย่างในช่วงชีวิตแบบท่านมาก่อน
เพียงแต่อยู่กันคนละช่วงเวลา แต่สิ่งที่เหมือนกันคือ การโดนตักเตือน ในสิ่งที่ไม่ดี เพื่อให้ทำสิ่งที่ดี
สังคมออนไลน์ไม่ใช่ว่าจะไม่ดีไปทุกสิ่งทุกอย่าง
หากแต่ว่า มันก็คือสังคมเหมือนกัน ไม่ได้ต่างกับสังคมทั่วไปที่เจอะเจอ

บางคนอยู่ในโลกแห่งความเป็นจริง ทำตัวไม่ดี
แต่พอเจอคนในโลกออนไลน์ ก็กลายเป็นคนที่ทำตัวดีขึ้น
กลับกัน คนที่ทำตัวดีอยู่แล้ว แต่เจอคนในโลกออนไลน์ชักจูงไปในทางที่ไม่ดี ก็เลยทำตัวไม่ดี

การกระทำเหล่านี้ มันขึ้นอยู่กับตัวของเราทั้งนั้น ถ้าลองคิดกลับกัน ก็จะได้คำตอบในตัวของมันเอง

ผมรู้จักน้องคนนึงในสังคมออนไลน์นี่ล่ะ เมื่อสิบกว่าปีก่อน
ตอนนั้นน้องเค้าก็อายุประมาณสิบขวบ
ไม่มีความเคารพ หนีเรียน ไม่เชื่อฟังคนที่บ้าน ทำตัวไม่ดี
แต่ก็ได้มาคุย กับพวกผม ก็โดนตำหนิ โดนด่า โดนว่า
สุดท้ายก็กลายเป็นคนดี นิสัยดี เชื่อฟังคนที่บ้าน มีความเคารพต่อผู้ใหญ่
นี่อาจเป็นเพราะ เค้าเข้ามาในสังคมที่ดี โดนขัดเกลานิสัยให้เป็นคนดี

ทุกสิ่งทุกอย่าง จะดีหรือไม่ ขึ้นอยู่กับการกระทำ และการยอมรับในสังคม [emo19]
ผมเห็นด้วยกับท่าน แฟนต้า๚ ที่กล่าวมาเหมือนกัน  [emo19]