# Notification.
ทางเว็บ VarietyPC.net ขอปิดการใช้งานโพสต์ถาม/ตอบบนเว็บบอร์ดที่เพื่อนๆเห็นอยู่ ณ เวลานี้อย่างเป็นทางการ

เพื่อนๆสามารถสลับไปใช้งานเว็บบอร์ดใหม่ได้ที่นี่

http://www.varietypc.net/forum/

กระทู้มาใหม่

ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาเกี่ยวกับ MSN  (อ่าน 3236 ครั้ง)

ออฟไลน์ intrueduce

• VPC Member
  • *
  • Liked: 0
มีปัญหาเกี่ยวกับ MSN
« เมื่อ: 11 เมษายน 2010, 23:41:46 »
คือว่า
เล่น MSN แล้วเวลาที่คุย Video Call อ่ะค่ะ
ไมค์ หูฟังใช้ได้ตามปกตินะค่ะ
แต่มีปัญหาตรงที่ว่า
เวลาเขาเปิดเพลงแล้วเราได้ยินเพลงที่เค้าเปิด
แต่เวลาเราเปิดเพลงในเครื่องเรา
ทำไมเค้าถึงไม่ได้ยินเพลงที่เราเปิดล่ะค่ะ
รบกวนช่วยด้วยนะค่ะ
ใช้วินโดว วิสต้าค่ะ
โน๊ตบุครุ่น toshiba l310 แซทเทิลไล
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ออฟไลน์ Noi noi

• Liked: 1
  • รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
Re: มีปัญหาเกี่ยวกับ MSN
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 เมษายน 2010, 02:37:42 »
เป็นเครื่องโน็ตบุคแต่อ่านกระทู้แล้วเหมือนกับว่าท่านใช้ชุดหูฟังพร้อมไมค์ในการคุย ท่านลองคุยโดยการถอดชุดหูฟังออกดูบ้างหรือยังครับใช้ไมค์กับลำโพงที่ติดมากับตัวเครื่องตามปกติหรือเครื่องโน็ตบุคของท่านไม่มีไมค์ติดเครื่องมาด้วยซึ่งไม่น่าเป็นไปได้นะครับ [emo01]

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 เมษายน 2010, 08:02:18 »
ลองดูแล้วค่ะ
อต่มันก็ไม่ได้อ่ะค่ะ

T^T
ไม่รู้จะทำยังไง

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 เมษายน 2010, 11:25:11 »
ลองดูแล้วค่ะ
อต่มันก็ไม่ได้อ่ะค่ะ

T^T
ไม่รู้จะทำยังไง

ขอถามเพิ่มอีกนิดนะครับด้วยวิธีนี้ท่านสามารถพูดคุยติดต่อกับคู่สนทนาได้ตามปกติหรือเปล่าเขาได้ยินเสียงพูดของเราใหม?หากเขาได้ยินเสียงพูดของเราเขาก็น่าจะได้ยินเสียงเพลงหรือเสียงต่างๆที่เกิดจากคอมของเราในขณะนั้นๆด้วยนะครับ  [emo14]แต่ถ้าวิธีนี้ยังไม่ได้ก็กรุณารอท่านต่อไปมาตอบให้นะครับ [emo20] [emo18]

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 เมษายน 2010, 12:57:44 »
เค้าได้ยินเสียงเราค่ะ
แต่ไม่ได้ยินเพลงที่เปิด

แหะๆ
แต่ว่าเครื่องเก่าเวลาเล่นก็ได้ยินปกติ
ไม่มีไมค์ก็ได้ยิน
อันนี้ซื้อหูฟัง+ไมค์ มา
ไม่ได้เฉยเลย
ยังไงก็ขอบคุณค่ะ ^^

ออฟไลน์ microsoft

• บุคคลไปทั่ว
  • Liked: 87
    • VarietyPC.Net
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 เมษายน 2010, 13:48:55 »
เครื่องเก่าใช้วิสต้าเหมือนกันด้วยหรือเปล่าครับ แล้ว msn เป็นเวอร์ชันเดียวกันไหม
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 เมษายน 2010, 13:59:39 »
เครื่องเก่า xp ค่ะ msn น่าจำรุ่นเดียวกันมั้งค่ะ
จำไม่ได้เหมือนกันอ่ าค่ะ

แต่ว่าเพลง
ลองเปิดเพลงดังสุดแล้ว
ก็ยังไม่ได้ยินอ่ะค่ะ

ออฟไลน์ fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • Liked: 44
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 เมษายน 2010, 14:15:16 »
ในการใช้ video call
ถ้าใช้ชุดหูฟัง และเปิดเพลงไปด้วย
ปลายทางก็ไม่ได้ยินเสียงเพลงอยู่แล้ว เพราะใช้ชุดหูฟังอยู่ (หูฟัง ฟังคนเดียว คนอื่นไม่ได้ยิน)
แต่ถ้าเป็นลำโพง ปลายทางจะได้ยินเสียงเพลง

ส่วนโน้ตบุ๊คทั่วไป (รุ่นใหม่ ๆ)
ไมค์จะอยู่ที่ขอบของหน้าจอ
เวลาเปิดเพลง (ใช้ลำโพงจากโน้ตบุ๊ค) เสียงเพลงจะเข้าไปในไมค์น้อยกว่าปรกติ
ต่อให้เปิดดังสุด ปลายทางก็ได้ยินเสียงไม่ดังมาก

และอีกกรณีคือ การตั้งค่าในส่วนของ Sound - Communications
ว่าตั้งค่าไว้แบบไหน ดังรูป... [emo02]

ปล. ว่าแต่จะเปิดเพลงให้ปลายทางฟังทำไมหรือครับ [emo15]

เครื่องเก่า xp ค่ะ msn น่าจำรุ่นเดียวกันมั้งค่ะ
จำไม่ได้เหมือนกันอ่ าค่ะ

แต่ว่าเพลง
ลองเปิดเพลงดังสุดแล้ว
ก็ยังไม่ได้ยินอ่ะค่ะ

อ่าค่ะ, อ่ะค่ะ ... ควรจะใช้คำว่า น่ะค่ะ จะดีกว่านะขอรับ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 เมษายน 2010, 16:01:32 »
ทางนั้นเค้าบอกว่าเรางก
ค่ะ ^^
ละก็บางทีเค้าก็เปิดเพลงให้เราฟังประมาณว่า
เพลงแทนความรู้สึก ก็เลยอยากให้เค้าฟังบ้างค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 เมษายน 2010, 17:06:56 »
ลองทำตามที่บอกแล้วแต่ว่ามันไม่มี
Communications
T^T

ออฟไลน์ fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • Liked: 44
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 เมษายน 2010, 21:21:36 »
วินโดวส์ที่คุณ intrueduce ใช้อยู่ เป็น XP หรือเปล่าครับ
ถ้าใช่ ก็คงต้องให้สมาชิกท่านอื่นที่ใช้ XP มาช่วยตอบคำถามล่ะครับ
เพราะรูปที่ให้ดู มาจาก Windows 7 [emo12]

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 เมษายน 2010, 23:55:26 »
ใช้ Vista ค่ะ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 เมษายน 2010, 00:38:24 »
บางเว็บเขาบอกว่าการตั้งค่าน่าจะอยู่ในส่วนของ sound manager น่ะครับ ที่มุมขวาล่างข้างนาฬิกาหรือใน control panel ในส่วนของการปรับแต่งโปรแกรมควบคุม ไม่แน่ใจว่า NB ที่คุณใช้อยู่ ใช้ชิพ sound รุ่นไหน

[emo50]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 เมษายน 2010, 06:57:30 »
ถ้ายังไม่ได้จริงๆผมขอแนะนำให้ส่งไฟล์เพลงนั้นๆไปทาง MSN ขณะยังสนทนากันอยู่เพื่อให้ทางคู่สนทนารับเอาเพลงนั้นๆไปเปิดฟังได้ทันทีเลยจะดีกว่าไหมครับ [emo02] [emo02] [emo01]

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 เมษายน 2010, 01:41:21 »
เสียดายถ้าเดือนนี้ไม่ชอร์ตซะก่อน คงได้ถอยไมค์กับเว็บแคมมาลองดูแล้วเหมือนกันครับ  [emo05]  [emo06]